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TAARIFA YA MUDA YA BODI YA WAKURUGENZI WA MFUKO WA FAIDA 

KWA KIPINDI KILICHOISHIA TAREHE  30 JUNI 2024 

1. Utangulizi 

Bodi ya Wakurugenzi ya Watumishi Housing Investments (WHI) inawasilisha taarifa ya muda 

ya Mfuko wa Faida kwa kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2024. Mfuko ulianza mauzo ya 

vipande ya awali tarehe 01 Novemba 2022 na kunakili faida ya Shilingi milioni 658.56 kwa 

hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2023. 

2. Uanzishwaji na Usimaizi wa Mfuko 

Mfuko wa Faida ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ulioanzishwa na WHI, ambayo ni Taasisi 

ya Umma chini ya Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (OR 

MUUUB) ilianzishwa tarehe 06 Februari 2013 chini ya Sheria ya Makampuni Sura ya 212. 

Mfuko wa Faida ulianzishwa chini ya Hati ya Dhamana (Trust Deed) ya Mfuko wa Faida na 

unasimamiwa na Kanuni za Masoko ya Mitaji na Dhamana (Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja) 

za mwaka 1997, zilizowekwa chini ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, 1994. 

Mfuko unasimamiwa na WHI, Meneja wa Mfuko aliyesajiliwa ambaye ameweka muundo wa 

usimamizi ili kutekeleza shughuli za kila siku za Mfuko. Majukumu ya Meneja wa Mfuko 

yameainishwa katika Kifungu cha 4.0 cha Waraka wa Toleo. 

Mwangalizi wa Mfuko ni benki ya CRDB, ambayo ni benki ya biashara iliyopewa leseni ya 

kufanya biashara ya benki chini ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha, 2006. Majukumu ya 

Mwangalizi wa Mfuko yameainishwa katika Kifungu cha 5.5 cha Waraka wa Toleo. 

3. Majukumu na Malengo ya Mfuko 

Jukumu la mfuko ni kuwekeza fedha zilizokusanywa katika mgawanyo sahihi 

utakaowawezesha wawekezaji wa kipato cha juu na cha chini kupata mapato shindani katika 

muda wa kati na mrefu kupitia ukuwaji wa mtaji.  

Malengo makuu ya Mfuko ni: 

a) Ukuaji wa Mitaji: Mfuko unawapa Watanzania fursa ya kushiriki katika soko la mitaji 

na kupata faida nzuri kutokana na uwekezaji wao. 

b) Kukuza Utamaduni wa Kuweka Akiba: Mfuko kwa kuwa ni bidhaa ya kifedha ya 

gharama nafuu, unawawezesha Watanzania kupitia umiliki mpana wa vipande vyake, 

huhimiza utamaduni wa kuweka akiba katika rasilimali za kifedha. 

4. Mauzo na Ununuzi wa Vipande vya Mfuko 

Bei ya mauzo na ununuzi wa vipande inategemea Thamani Halisi ya Kipande iliyopo tarehe 

ya mauzo au ununuzi bila gharama za kuingia au kutoka, mtawaliwa. 

5. Matumizi ya Fedha za Uwekezaji 

Fedha za uwekezaji zinawekezwa katika vyombo vya masoko ya fedha na mitaji. 
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6. Tahadhari 

Uwekezaji katika mifuko ya pamoja unapaswa kuzingatiwa kama uwekezaji wa muda wa kati 

hadi mrefu. Wawekezaji wanapaswa kutambua kwamba uwekezaji katika Mfuko unakabiliwa 

na hatari za soko na Thamani Halisi ya Mfuko (NAV) inaweza kupanda au kushuka kulingana 

na sababu na nguvu zinazoathiri soko la dhamana. Utendaji wa awali si lazima uhakikishe 

utendaji wa siku zijazo. 

7. Uwezo wa Kulipa Madeni na Ukwasi 

Urari wa Hesabu za Mfuko mnamo tarehe 30 Juni 2024 inaonyesha kuwa Mfuko unaweza 

kutimiza majukumu yake ya muda mrefu ya kifedha. Pia Sera ya Uwekezaji ya Mfuko 

inahakikisha upatikanaji wa ukwasi wa kutosha huku ikitoa mapato ya ushindani kwa 

wawekezaji.  Hivyo, Meneja wa Mfuko anauchukulia Mfuko kuwa wenye uwezo wa kutimiza 

majukumu yake. 

8. Bodi ya Wakurugenzi 

Maelezo ya Wakurugenzi walioshika madaraka katika kipindi cha nusu mwaka na hadi tarehe 

ya taarifa hii ni kama ifuatavyo: 

Na Jina Umri Nafasi Tarehe ya Uteuzi 
Hali / Tarehe ya 

Ukomo 

1 Mr. Abdul-Razaq Badru 56 Mwenyekiti 06 February 2024 Yupo 

2 CPA Hosea Kashimba 53 Mwenyekiti December 2018 06 Februari 2024 

3 Bw. Bernard Konga 43 Mjumbe 1 July 2016 Yupo 

4 Bw. Masha J. Mshomba 53 Mjumbe 4 April 2021 Yupo 

5 Bw. Hamad Abdallah 52 Mjumbe 24 February 2023 Yupo 

6 Bw. Shabani S. Mande 50 Mjumbe r 30 August 2021 Yupo 

7 Dkt. Fred Msemwa 51 

Mkurugenzi 

Mtendaji na Katibu 

wa Bodi 

1 November 2013 Yupo 

Wakurugenzi wote ni Wanzanian. Taarifa hii pia inapatikana katika tofuti: www.whi.go.tz. 

 

Imesainiwa 

…………………………………………. 

Dkt Fred Msemwa 

Mkurugenzi Mtendaji 

Tarehe: 31 Julai 2024 

http://www.whi.go.tz/
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MFUKO WA FAIDA (FAIDA FUND) 

 

Taarifa ya hali ya kifedha ya Mfuko wa Faida kwa kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2024. 

Ilichapishwa kwa mujibu wa Sehemu ya XIII, Kifungu cha 38(1) cha Kanuni za Masoko ya 

Mitaji na Dhamana (Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja), 1997. 

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI 

KWA KIPINDI KILICHOISHIA TAREHE 30 JUNI 2024 

 

  

 
Kipindi 

Kilichoishia 
30 Juni 2024 

  
Kipindi 

Kilichoishia 30 
Juni 2023 

    TSH'000   TSH'000 

          

Mapato yatokanayo na Riba  2,487,481  1,021,094 

Mapato Mengineyo   -  - 

Jumla ya Mapato   2,487,481  1,021,094 

    
 

 
 

Gharama za Uendeshaji   (365,712)  (161,351) 

       

Ongezeko la Thamani kwa Wenye 

Vipande kabla ya Kodi 
  2,121,769  859,743 

       

Kodi ya Zuio  (8,204)  (3,219) 

Ongezeko la Thamani kwa Wenye 

Vipande Baada ya Kodi 
  2,113,566  856,524 

Mapato Mengineyo   -  - 

Ongezeko la Thamani kwa Wenye 

Vipande Baada ya Kodi   
2,113,566  856,524 
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MFUKO WA FAIDA (FAIDA FUND) 
 

URARI WA HESABU ZA MFUKO 

MNAMO TAREHE 30 JUNI 2024 

  
 30-Juni-24  30-Juni-23 

    TSH'000  TSH'000 

RASILIMALI ZA MFUKO    
  

Fedha Taslimu  1,399,308  1,000,759 

Amana katika Mabenki  745,210  545,210 

Dhamana za Serikali  23,537,922  14,340,117 

Dhamana za Makampuni  200,000  100,000 

Rasilimali Nyinginezo Ambazo 
Hazijalipwa 

 586,878  192,454 

Jumla ya Rasilimali   26,469,318  16,178,540 

     
 

 

DHIMA YA MFUKO      

Dhima Nyinginezo  (509,330)  (632,921) 

Jumla ya Dhima ya Mfuko   (509,330)  (632,921) 

       

Thamani Halisi ya Mfuko   25,959,987  15,545,619 

       

Inawakilishwa na:    
 

 

Mtaji wa Vipande 
 

22,989,790  14,689,095 

Ongezeko la Thamani Lililobakia  856,632  - 

Ongezeko la Thamani kwa Wenye 
Vipande 

  2,113,566  856,524 

Thamani Halisi ya Mfuko   25,959,987  15,545,619 

Thamani Halisi ya Kipande kwa 
Vipande Vilivyouzwa Hadi Tarehe 30 
Juni 2024   115.8120  104.9707 

 

Signed 

…………………………………………. 

Dkt Fred Msemwa 

Mkurugenzi Mtendaji 

Tarehe: 31 Julai 2024 


