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DIBAJI

Watumishi Housing Investments (WHI) ni taasisi ya
ya umma iliyo chini ya Ofisi ya Rais Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala Bora iliyoanzishwa
mwaka 2013 ikiwa na jukumu la kutekekeleza
Mpango wa Makazi kwa Watumishi wa Umma na
wanachama wa mifuko ya hifadhi ya jamii pamoja na
kusimamia mifuko ya uwekezaji wa pamoja.
Watumishi Housing Investments kwa sasa
inasimamia Mfuko wa Nyumba na Faida Fund.

Katika kuongeza uwajibikaji na ufanisi wa utoaji wa huduma, Watumishi Housing
Investments imeandaa Mkataba wa huduma kwa Mteja ili uendane na wakati
kulingana na Muundo, Sera na Mipango ya taasisi. Mkataba huu unaelekeza aina
za huduma, ahadi na viwango vya ubora wa huduma zinazotolewa na Watumishi
Housing Investments kulingana na matarajio au mahitaji ya mteja.

Utekelezaji wa Mkataba huu utasaidia kuboresha huduma kwa mteja na
kuiwezesha WHI kufikia malengo ya wadau wake ya kuwainua wafanyakazi na
wananchi kwa ujumla kiuchumi kupitia nyumba bora na uwekezaji wa pamoja.

Naomba nitoe wito kwa wateja wetu kutoa mrejesho wa huduma zinazotolewa na
Watumishi Housing Investments hili kubaini ubora na mapungufu ya huduma zetu
kwa lengo la kuendeleza kuziboresha zaidi kwa maslahi ya kila mteja wetu na
taifa kwa ujumla.

Dkt. Fred Msemwa
MKURUGENZI MTENDAJI




1. DIRA, DHIMA NA MAADILI
1.1. Dira

Kuwezesha Upatikanaji wa Nyumba Bora na Uhuru wa Kifedha kwa watu
wote.

1.2. Dhima

Kuwawezesha watanzania kiuchumi kupitia umiliki wa nyumba na uwekezaji
wa Pamoja.

1.3. Maadili Yetu

lli kutoa huduma zetu kwa ufanisi, Watumishi Housing Investments
itaongozwa na misingi ya maadili ifuatayo:

1.3.1. Uadilifu

Tunazingatia sheria, kanuni, taratibu na miongozo katika kuwahudumia
wateja wetu

1.3.2. Uwajibikaji
Tunawajibika kutokana na matokeo ya utendaji kazi wetu
1.3.3. Usiri

Tunazingatia utunzaji wa siri katika utendaji kazi wetu siku zote katika
maisha yetu.

1.3.4. Uzalendo

Tutatetea na kulinda masilahi ya Taifa ndani na nje ya nchi

1.3.5. Kufanya kazi kwa ushirikiano

Tunafanya kazi kama timu moja katika utoaji wa huduma kwa wateja wetu.
1.3.6. Kumjali Mteja

1.3.7. Tutawajali wateja wetu kwa kuwahudumia kwa wakati kwa kuepuka
maslahi binafsi na ukiritimba.

2. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu unalenga katika kumsaidia mteja kuifahamu Watumishi Housing
Investments pamoja na huduma zinazotolewa. Mkataba unakusudia
kuimarisha uhusiano mazuri kati ya WHI na wateja wake hivyo kupunguza
malalamiko katika utoaji wa huduma. Mkataba huu unatoa nafasi kwa mteja
kuwa huru kutoa maoni ya namna bora ya kuboresha huduma zetu kwa




kuzingatia viwango vilivyowekwa. Ni matarajio kuwa utekelezaji wa Mkataba
huu kikamilifu utaondoa mianya yoyote ya rushwa na hivyo WHI itaweza
kutekeleza dhana ya Utawala Bora kwa vitendo. Hivyo, uwepo wa Mkataba
utaongeza uwajibikaji kwa watumishi wa Watumishi Housing Investments kwa
kuitekeleza dhana ya kujali mteja kwa vitendo hivyo kuongeza ufanisi katika
utoaji wa huduma.

3. WATEJA WETU
Watumishi Housing Investments ina wateja wa wafuatao: -

3.1.  Watumishi wa umma,;

3.2. Watumishi wa sekta binafsi;

3.3. Wanachama wa mifuko ya hifadhi ya jamii (PSSSF, NSSF, NHIF);
3.4. Taasisi za Umma;

3.5. Asasi zisizo za Kiserikali;

3.6. Sekta binafsi;

3.7. Diaspora; na

3.8. Watanzania wote kwa ujumla

4. HUDUMA ZETU
Watumishi Housing Investments itatoa huduma zifuatazo kwa mteja wake;

4.1. Usimamizi wa Mifuko ya Uwekezaji wa pamoja
4.2. Kuuza nyumba
4.3. Kuuza viwanja vilivyo endelezwa.

4.4. Kutekeleza Mpango wa Makazi kwa Watumishi wa Umma (PSHS),
Wafanyakazi na Wanachama wa mifuko ya hifadhi ya jamii;

4.5. Kutoa huduma za ujenzi pamoja na huduma za ushauri wa majenzi;
4.6. Kutoa huduma ya usimamizi wa milki;

4.7. Kuingia ubia au makubaliano ya ushirikiano na Kampuni, Taasisi au
yeyote mwenye kutoa huduma zinazoendana na malengo ya taasisi ya
Watumishi Housing Investments (WHI).

4.8. kutoa huduma ya kupangisha nyumba kwa watanzania.

4.9. Kuuza nyumba




5. VIWANGO VYA HUDUMA

Watumishi Housing Investments (WHI) itatoa huduma zenye ubora kwa
kuzingatia viwango vifuatavyo;

5.1. Usimamizi wa Mifuko ya Uwekezaji wa pamoja na uwekezaji wa Milki;

Vi.

Vii.

viii.

Tutawasaidia wateja wetu kujiunga na mfumo wa tehama wa
uendeshaji Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja (FAS) ndani ya siku
2 baada ya kupokea maombi.

Mwekezaji atapatiwa vipande alivyonunua ndani ya masaa 24
kwa katika siku za kazi.

Tutatoa huduma ya ushauri na elimu juu ya uwekezaji wa
pamoja na faida zake kila itakapohitajika

Kusimamia na kulinda maslahi ya Wawekezaji kwa mujibu wa
Waraka wa Makubaliano pamoja na sheria nyingine
zinazohusika;

Kutunza vitabu na kumbukumbu za mfuko pamoja na kuandaa
hesabu na taarifa zinazohitajika;

Kuchapisha na kusambaza taarifa ya mwaka kwa Wawekezaji
wa Mfuko ndani ya kipindi cha miezi minne baada ya mwisho wa
mwaka wa fedha. Kwa idhini ya Mamlaka ya Masoko na Mitaji,

Kutunza kumbukumbu za wawekezaji wa Mfuko;

Kuhakikisha kuwa kuna mifumo imara na taratibu rafiki za
kuwahudumia wawekezaji wa Mfuko;

Kuhakikisha kuwa Waraka wa Makubaliano unapatikana muda
wowote wa saa za kazi kwa ukaguzi kwa mtu yeyote bila
gharama.

Fedha zitakazopatikana kwenye manunuzi zitawekwa moja kwa
moja kwenye akaunti ya benki ya mmiliki wa vipande au kupitia
namba ya simu ya mkononi iliyosajiliwa.

5.2. Kutekeleza Mpango wa Makazi kwa Watumishi wa Umma (PSHS),
Wafanyakazi na Wanachama wa mifuko ya hifadhi ya jamii;

Tutajenga nyumba za bei nafuu na kuziuza kwa masharti nafuu
kwa Watumishi wa umma, wafanyakazi sekta binafsi



5.7. Mawasiliano na wateja / wadau

i.  Tutakiri kupokea barua pepe na kumtaarifu mteja/mdau ndani ya
saa 24,

ii. Tutapokea simu za ofisi ndani ya miito mitatu (3) kwa Kkuiji-
tambulisha jina binafsi na jina la taasisi.

iii.  Tutahuisha taarifa katika tovuti ya Watumishi Housing
Investments ndani ya siku tatu (3) baada ya kutoa au kupokea
taarifa mpya.

5.8. Kutoa mrejesho wa maombi ya huduma, malalamiko na maoni ya
wateja / wadau

i. Tutapokea malalamiko na mrejesho kutoka kwa wateja/wadau
kwa njia ya simu, baruapepe na sanduku la maoni.

ii.  Tutashughulikia malalamiko madogo ndani ya saa 72 na
makubwa ndani ya siku 30 na kutoa mrejesho kwa kuzingatia
mwongozo wa Serikali.

6. WAJIBU WA WATUMISHI HOUSING INVESTMENTS KWA MTEJA

Watumishi Housing Investments kulingana na huduma inazotoa kwa mteja wake
ina wajibu ufuatao.

6.1. Kutoa huduma kwa wakati, uwazi na viwango vinavyokubalika.
6.2. Kutunza siri za mteja wakati wa kutoa huduma.

6.3. Kusheshimu mahitaji ya mteja kwa kutoa ushauri wa kitaalam
unaohitajika.

6.4. Kuzingatia Sheria, kanuni na Taratibu katika kutoa huduma.

6.5. Kutumia lugha nyepesi na fasaha kwa mteja wakati wa kutoa huduma.
6.6. Kuheshimu ahadi zilizopo kwenye Mkataba wa Huduma kwa Mteja na.
6.7. Kutoa mrejesho kwa mteja kwa wakati muafaka.

6.8. Kutoa taarifa ya akaunti kwa kila manunuzi na mauzo ya vipande vya
Faida Fund.

6.9. Kumpatia mwekezaji taarifa ya akaunti ndani ya siku 1 ya kazi toka
tarehe ya kupokea maombi ya mauzo/manunuzi.




7. HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

Watumishi Housing Investments itaendelea kuzingatia wajibu na haki kwa
mteja wakati wa kutoa huduma kwa kuwa mteja ana mchango mkubwa katika

kuboresha utoaji wa huduma zetu anapotimiza wajibu wake.

7.1. Haki za Mteja;
i.  Kutunziwa siri zake;
i. Kupata taarifa zinazomhusu kwa kufuata tartaibu zilizopo;
iii.  Kuhudumiwa kwa heshima;
iv.  Kushauri njia bora za kuongeza ufanisi;
v. Kutoa mrejesho juu ya huduma zetu na kupata ufafanuzi wa jambo
kwa kuzingatia taratibu zilizopo;
vii. Kupata maelezo sahihi kuhusu kazi za Watumishi Housing
Investments;
vii.  Kusikilizwa na kupata huduma bora na kwa wakati kulingana na
maombi yake;
viii.  Kupata haki ya kusikilizwa;
ix. Kupata ushauri wa kitaalamu na msaada wa kiufundi;
x.  Kutunziwa siri kwa taarifa alizotoa kwa taasisi kama atahitaji hivyo;
xi.  Kupata taarifa ya maendeleo ya kazi yake;
7.2. Wajibu wa Mteja
lli mteja wetu aweze kuhudumiwa kwa ufasaha ana wajibu ufuatao;
i.  Kuepuka kutoa zawadi au vivutio kwa Watumishi;
i. Kuzingatia muda wa kutoa huduma na kuwaheshimu watoa
huduma;
ii.  Kutoa taarifa zinazotakiwa kwa usahihi na kwa wakati;
iv. Kuzingatia Taratibu, kanuni na Sheria kwa huduma zote
wanazostahili kupatiwa;
v. Kutoa maelezo sahihi kuhusiana na huduma anayohitaji;
vi. Kutoa malipo ya huduma aliyopewa kwa wakati ili kuepusha

kukatwa kwa huduma;




vii.  Kusikiliza na kuzingatia ushauri wa kitaalamu aliopewa;

viii.  Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa WHI pale inapohitajika ili
aweze kuhudumiwa vizuri;

ix.  Kuzingatia na kuheshimu sheria, kanuni na taratibu zilizowekwa;

Xx. Kuwasilisha malalamiko kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa na
WHI

8. MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA.
Mteja anashauriwa kutoa mrejesho wa huduma aliyopewa kwa njia ya ana
kwa ana, simu, barua, baruapepe na nukushi. Mrejesho huo unaweza kuwa
wa ushauri, malalamiko au pongezi kwa lengo la kuboresha huduma zetu.

9. MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA.
Watumishi Housing Investments inakaribisha maoni, mapendekezo, pongezi
na malalamiko kutoka kwa wateja wetu. Tunaahidi kuwa tutaheshimu hoja
zote na kuzifanyia kazi kwa wakati. Mawasiliano yanaweza kufanywa kwa njia
zifuatazo: - baruapepe, simu, nukushi, ana kwa ana au kupitia tovuti ya taasisi
www.whi.go.tz Aidha, kusikiliza na kuona huduma zetu tembelea WHI Digital
TV kupitia https://lwww.youtube.com/@whidigital

Ofisi za taasisi zipo Ofisi Posta Mpya Dar es salaam, taasisi ina ofisi nyingine
tatu katika Mikoa ya Morogoro, Dodoma na Mwanza.

Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi ljumaa saa 2:00 asubuhi hadi saa
11:00 jioni, hivyo tunakukaribisha tukuhudumie katika ofisi zetu zote.
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Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora

Watumishi Housing Investments (WHI)
Ghorofa ya 6, Jengo la Golden Jubilee / Mtaa wa Ohio
S.L.P 5119, 11481 Dar Es Salaam
Baruapepe: info@whi.go.tz / wekeza@whi.go.tz
Tovuti: www.whi.go.tz | Simu: +255 22 2922211

o |z sl S jam in)
N e e g

TWEHEEE ===
a1

HIIIIIIiié‘III
EEEEEEEEE. .

-




