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WATUMISHI HOUSING INVESTMENTS (WHI)

MKUTANO MKUU WA PILI WA WAWEKEZAJI WA MFUKO WA FAIDA (FAIDA
FUND)

SIKU YA JUMAMOSI, TAREHE 03 MEI 2025
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA KIMATAIFA WA JULIUS NYERERE
DAR ES SALAAM
RATIBA NA AJENDA ZA MKUTANO

MTIRIRIKO WA SHUGHULI

NA MUDA SHUGHULI WAHUSIKA

Kuwasili kwa Wajumbe na
Kujiorodhesha

2 |03.40 - 03.50 | Matangazo na Shughuli za Utawala MC/Utawala

1 02.30 - 03.40 Wajumbe/Utawala

3 |[03.50-04.00 | Kuthibitisha Akidi na Kufungua Mkutano | Mwenyekiti wa Bodi

Utambulisho (Wajumbe wa Bodi,
4 04.00 - 04.15 | Menejimenti, Wadau Waalikwa na Mkurugenzi Mtendaji
Watoa Huduma wa Mfuko)

Kupitia Muhtasari Kutoka Kwenye

o | 04.15-04.20 Mkutano wa Kwanza

Mwenyekiti/Wote

Kupitia Taarifa ya Yatokanayo Kutoka

O [ 94-e0 - Dt Kwenye Mkutano wa Kwanza

Mkurugenzi Mtendaiji

7/ 104.15-04.30 | Taarifa ya Mwenyekiti wa Bodi Mwenyekiti wa Bodl

8 |04.30-05.15 | Kupokelewa kwa Taarifa ya Mwaka:

Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko Benki ya CRDB
Taarifa ya Mkaguzi wa Hesabu CAG (PAMAK)
Taarifa ya Hesabu za Mfuko Mkurugenzi wa Fedha

Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji | Mkurugenzi wa Uwekezaiji

9 |05.15-06.00 | Kipindi cha Maswali na Majibu Mwenyekiti/Watendaji

Azimio la Mkutano Mkuu na Kufunga

10 | 06.00 - 06.15 MKutano

Mwenyekiti wa Bodi

— & HIHTHI




TAARIFA YA MWAKA
MFUKO WA FAIDA




1. MUHTASARI WA MKUTANO
WA KWANZA WA MWAKA




Kumbukumbu za Mkutano wa Kwanza wa Mfuko wa Faida Uliofanyika Jumamosi
ya Tarehe 10 Agosti 2024 Katika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius
Nyerere — Dar es Salaam

WALIOHUDHURIA (Kiambatisho — “A”)

MENEJIMENTI NA

BODI YA WAKURUGENZI WAFANYAKAZI WA WHI

1 Bw. Abdul-Razaq Badru Mwenyekiti wa Bodi 11 Bw. Jacob Malisa
2 Bw. Hamad Abdallah Mjumbe wa Bodi 12 Bw. Stephen Mnkande
3  Bw. Luseshelo Njeje Mjumbe wa Bodi 13 Bw. Steven Lyayoga
4 Dkt. Fred Msemwa Mkuruggnm Mtendaji na Katibu 14  Eng. Adam Msonde
wa Bodi
WAJUMBE WA KAMATI ZA BODI YA WAKURUGENZI 15 Bw. David Mwaipaja
1 Bw. Celestine Muganga Mjumbe wa Kamati ya Bodi 16 Eng. James Mapunda
2 Bw. Nicander Kileo Mjumbe wa Kamati ya Bodi 17 Bi. Martha Mboya
3  Bw. Shabani S. Mande Mjumbe wa Kamati ya Bodi 18 Bw. Fidelis Lyimo
4 Bw. Richard Ndeona Mjumbe wa Kamati ya Bodi 19 Bw. Festo Kajela
5 Bw. Coster Mpagike Mjumbe wa Kamati ya Bodi 20 Bw. Gabriel Kamili
WAAL IKWA 21 Bw. Hilali Ngereza
1 Bw. Xavier Daud Naibu Katibu Mkuu - OR MUUUB 22 Bw. Hussein Kamtwanje

PAMAKA/CAG: Mkaguzi wa

2 Bw. Patrick Ndaalio 23 Arch. Peter Mmalavi
Hesabu za Mfuko
3 Bw. Hemed Masumal CRDB: Waangalizi wa Mfuko 24 Bw. Ditram Mwilenga
4  Bw. Annandumi Meena CRDB: Waangalizi wa Mfuko 25 Bi. Mbuke Kadashi
O Bi. Mary Mponda CRDB: Waangalizi wa Mfuko 206 Bw. Fenick Kyando
MENEJIMENTI NA WAFANYAKAZI WA WHI
1 Bw. Paskali Massawe 27 Bi. Ester D. Namesya
2  Arch. Sephania Solomon 28 Bi. Hellen Mwaihojo
3  Adv. Jole Maeda 29 Bw. Obadia Erasto
4  Bw. Yonas Gabiriel 30 Bi. Pendo Sanigo
5 Bi. Prisilla Ambelile 31 BIi. Suzy Michael
0 Bw. Samwel Haule 32 Bw. Seleman Mkindi
/  Bw. Bosco Samson
3 Bw. Raphael
Mwabuponde
9  Bi. Sophie Mtaki
10  BI. Maryjane Makawia
10  Eng. Salum Chanzi




AKIDI YA KUFUNGUA MKUTANO

Mwenyekiti alifungua mkutano saa 3:00
asubuhi Na kuwakaribisha wajumbe
kwenye mkutano huo. Hii ilifanyika baada
ya akidi kutimia ambayo ilionyesha
wajumbe walioshiriki mkutano huo ni 522

(kati ya hao, walioshiriki kwa njia ya
mtandao walikuwa 334) na majina yao
yameambatanishwa kwenye
Kumbukumbu hizi kama Kiambatisho
“A”. Mkurugenzi Mtendaji alitoa taarifa
kwamba idadi ya Vipande
vilivyowakilishwa ni 84,484,339.4524 kati
ya jumla ya Vipande 229,031,857.8679
vya Mfuko. Kwa mujibu wa mahudhurio
Vipande vilivyowakilishwa vilikuwa ni
asilimia 37 ya jumla ya Vipande vyote
vya Mfuko na hivyo Mkutano ungeweza
kuanza kwa sababu akidi inayohitajika
katika Aya ya 40 (1.1.3) ya Waraka wa
Makubaliano (Deed of Trust) ni asilimia
10.

AJENDA ZA MKUTANO

Wajumbe walikubaliana na ajenda
zifuatazo:

Kuthibitisha Akidi na Kufungua
1.0
Mkutano

2.0 Utambulisho
3.0 Taarifa ya Mwenyekiti

4.0 Kupokelewa kwa Taarifa ya Mwaka:

4.1 Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko
4.2 Taarifa ya Mkaguzi wa Hesabu
4.3 Taarifa ya Hesabu

4.4 Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaiji

5.0 Kipindi cha Maswali na Majibu
6.0 Azimio la Mkutano Mkuu
7.0 Kufunga Mkutano

UTAMBULISHO

Mkurugenzi Mtendaji wa WHI
aliwatambulisha Naibu Katibu Mkuu Ofisi
ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora, Wajumbe wa

— & HIHTHI

Bodi ya Wakurugenzi ya WHI, Wajumbe
wa kamati za Bodi na Wawakilishi wa
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na
Dhamana (CMSA). Aliendelea
kuwatambulisha pia Mwakilishi wa Benki
ya CRDB ambayo ni Mwangalizi wa
Mfuko, Wawakilishi wa GAG Kampuni ya
PAMAK inayotoa Huduma za Ukaguzi
wa Hesabu ya Mfuko kwa niaba ya
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za
Serikali (CAG) pamoja na Mwakilishi
kutoka ofisi ya Hazina ambayo
Inasimamia taasisi Za serikali.
Mkurugenzi Mtendaji alimalizia kwa
kuitambulisha Menejimenti ya WHI
Pamoja na wafanyakazi wote
waliokuwepo Mkutanoni, kwa ujumia.

TAARIFA YA MWENYEKITI

Mwenyekiti aliwasilisha taarifa ya Mfuko
wa Faida kwa mwaka wa fedha ulioishia
30 Juni, 2023. Taarifa ilieleza kama
ifuatavyo:

4.1. Mwenyekiti alianza kwa
kuwakaribisha wajumbe wote katika
Mkutano Mkuu wa Kwanza wa
Mfuko wa Faida (Faida Fund). Alitoa
shukrani kwa wawekezaji wa Mfuko
wa Faida kwa kuwa na imani na WHI
hasa ilipoanzisha Mfuko wa Faida
na kuendelea kufuatilia maendeleo
ya Mfuko katika kipindi cha mwaka
2023.

4.2. Mwenyekiti aliwajulisha wewekezaj
kuwa utendaji wa Mfuko kwa kipindi
hicho ulikuwa mzuri. Faida kwa
wawekezaji iikuwa kKubwa
ikilinganishwa na kigezo linganifu
(Performance Benchmark). Faida
kwa kipindi cha meizi nane (8) ya
mwanzo kilichoishia 30 Juni 2023
llikuwa asilimia 10.0 na imeendelea
kuongezeka hadi kufikia asilimia 12
kwa mwaka. Faida iliyopatikana ko
sawa na maendeleo ya soko Ia
fedha na ni kubwa kuliko kigezo
linganifu cha asilimia 9.7.

4.3. Alieleza kuwa katika kipindi hicho
Kilichoishia Juni 2023, thamani halisi




4.4.

4.95.

ya mfuko iliongezeka hadi kufikia
Shilingi bilioni 15.6. Ongezeko hili la
thamani ya Mfuko linatokana na
faida nzuri inayopatikana, matumizi
ya teknolojia katika kufanya miamala
ya uwekezaji, kuongezeka kwa
imani na ellmu juu ya faida
zinazopatikana kupitia Mifuko ya
uwekezajl wa pamoja iliyopelekea
idadi ya  wawekezaji  kufikia
wawekezaji 2,041

Kuhusu mazingira katika soko la
fedha, alieleza kuwa utendaji wake
umeonesha kuwa na maendeleo
mazuri. Katika Kkipindi Kkilichoishia
tarehe 30 Juni 2023, kumekuwa na
ongezeko la asilimia 4.1. Bei za Hisa
kwa ujumla ziliongezeka japo kwa
kiwango kidogo Ikilinganiswa na
mwaka uliopita. Sababu
zilizosababisha kupanda kwa bel za
hisa ni pamoja na utendaji mzuri wa
makampuni yallyoorodheshwa
kwenye Soko la Hisa la Dar es
Salaam, kuongezeka kwa imani ya
wawekezajl wa ndani na nje ya nchi
na uboreshwaji wa mazingira ya
uwekezajl hapa nchini.

Shukrani zilitolewa kwa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu
Hassan na Serikali kwa ujumla kwa
kuendelea kusimamia na kuweka
mazingira bora ya biashara na
uwekezaji nchini.

Mwenyekitl aliweka bayana
matarajio kuwa WHI itaendelea
kutekeleza mipango yake ikiwemo
kuboresha mifuko na huduma kwa
wawekezajl pamoja na kubainisha
fursa nyingine za kibiashara kwa
manufaa ya wawekezaji, Serikall
pamoja na wadau wengine. WHI
itaendelea kuboresha mfumo wa
uendeshaji wa mifuko ili uwe wa
kisasa zaidi na  kuhakikisha
wawekezaji wanapata faida shindani
na nzuri kuendana na hali ya soko.

4.6. Mwisho

Mwenyekiti  alihitimisha
taarifa yake kwa kuwashukuru
wawekezaji wote kwa ushirikiano na
imani yao kwa WHI na Mfuko wa
Faida. Kwa namna ya kipekee alitoa
shukrani kwa Serikali kupitia Ofisi ya
Rais Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora, Wizara ya
Fedha,Ofisi ya Msajili wa Hazina,
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na
Dhamana, Msimamizi wa Mifuko
ambaye ni Benki ya CRDB, Soko la
Hisa la Dar es Salaam pamoja na
Madalali wake, Wajumbe wa Bodi ya
Wakurugenzi, Wafanyakazi wa WHI

na Wadau wote ambao
wameendelea kuiwezesha \WHI
kutekeleza majukumu yake.

Mwenyekiti alimaliza kwa kutoa rai
kuwa ushirikiano huu uendelezwe
kwa manufaa ya Wawekezaji na
maendeleo ya Soko la Mitaji na
Sekta ya Fedha hapa Nchini.

TAARIFA YA MWANGALIZI WA
MFUKO

Mwakilishi wa Benki ya CRDB ambayo ni

Mwangalizi

wa Mfuko wa Ukwasi,

aliwasilisha Taarifa akieleza yafuatayo:

5.1.

2.2,

— LTI

Mwakilishi alieleza kwamba jukumu
lao ni kusimamia na kuhakikisha
kwamba utendaji wa Meneja wa
Mfuko unazingatia Waraka wa
Makubaliano ili kuhakikisha masilahi
bora ya wenye Vipande.

Mwakilishi huyo alieleza kuwa katika

utekelezaji wa kazi yao kama
Mwangalizi wa Mfuko, wana
majukumu mbalimbali yakiwemo
uangalizi wa mali za Mfuko,
kuhakikisha Meneja wa Mfuko

anatumia njia au mbinu sahihi
kukokotoa mahesabu ya thamani ya
Mfuko sambamba na Waraka wa
Makubaliano, na pia kuhakikisha
viwango vya uwekezaji
vinazingatiwa kwa kusaidiana na
Meneja wa Mfuko katika kukusanya,




kuwafikia ~wateja pamoja na
kuwasaidia kuuza vipande vyao.

5.3. Mwakilishi wa Benki ya CRDB
alinitimisha kwa  kuwathibitishia
kwamba shughuli za uwekezaj
kwenye Mfuko wa Faida na wajibu
wa Meneja wa Mfuko (Watumishi
Housing Investments),
vimetekelezwa kufuatana na
vipengele vya  Waraka  wa
Makubaliano na kwamba maslahi ya
wenye vipande ndani ya Mfuko wa
Faida yanalindwa na kuzingatiwa
Ipasavyo.

TAARIFA YA MKAGUZI WA
HESABU ZA MFUKO

Mwakilishi kutoka kampuni ya ukaguzi
wa hesabu ya PAMAK kwa niaba ya
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za
Serikali (CAG) ambao ni Wakaguzi wa
Mfuko aliwasilisha Muhtasari wa Taarifa
kuhusu ukaguzi wa Hesabu za Mfuko
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni,
2023.

6.1. Mwakilishi alieleza kuwa Muhtasari
wa hesabu za Mfuko ambao
unajumuisha muhtasari wa Urari wa
Hesabu za Mfuko mnamo tarehe 30
Juni 2023, muhtasari wa Mapato na
Matumizi, muhtasari wa Mabadiliko
ya Thamani ya Mfuko pamoja na
muhtasari wa Mtiririko wa Fedha
umetayarishwa kutoka katika taarifa
kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa Faida
kwa kipindi cha mwaka unaoishia
tarehe 30 Juni 2023.

6.2. Taarifa ilieleza kuwa maoni ya
ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa
na kasoro juu ya taarifa kamili ya
ukaguzi wa hesabu za fedha za
Mfuko yalitolewa kwenye taarifa ya
tarehe 20 Machi 2024 kwa mwaka
wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni
2023. Taarifa kwa mwaka wa fedha
unaoishia tarehe 30 Juni 2023
iIngjumuisha  mambo  mengine
muhimu juu ya ukaguzi wa hesabu
za mfuko.

6.3. Mwakilishi alihitimisha taarifa yake
kwa kueleza kuwa majukumu yao
kama wakaguzi wa hesabu za Mfuko
ni kutoa maoni kama muhtasari wa
Hesabu za Mfuko unaendana na
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu
za fedha na kwa mujibu wa taratibu
zetu za ukaguzi, ukaguzi ambao
ulifanywa kwa mujibu wa viwango
vya kimataifa  vya ukaguzi
(International Standars on Auditing-
ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa),
"Kazi za kuripoti jJuu ya Muhtasari wa
taarifa za kifedha”. Mfuko wa Faida
lipata Hati safi ya Ukaguzi kwa
Kipindi kinachoishia tarehe 30 Juni
2023.

TAARIFA YA HESABU ZA MFUKO

Mkurugenzi wa Fedha wa WHI
aliwasilisha Taarifa ya Hesabu za Mfuko

kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30
Juni, 2023.

7.1. Mkurugenzi alieleza kuwa Taarifa
Imegawanyika katika sehemu kuu
nne, ambazo ni Taarifa ya Mapato
na Matumizi, Taarifa ya Urari wa
Hesabu za Mfuko, Taarifa vya
Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko na
Taarifa ya Mtiririko wa Fedha.

/2. Kwa upande wa Mapato na
Matumizi, Taarifa ilieleza kuwa
katika kipindi kilichoishia tarehe 30
Juni, 2023, jumla ya Mapato ya
Mfuko yalikuwa Shilingi
1,021,094,000/= wakati matumizi
yalikuwa Shilingi 164,571,000/=.
Hivyo, Mfuko ulibaki na faida halisi
(baada ya kodi na Matumizi) ya
Shilingi 856,523,000/=

7/.3. Kwa upande wa Urari wa Hesabu za
Mfuko, ilielezwa kuwa Rasilimali za
Mfuko zilikuwa ni Shilingi
16,178,540,000/= hadi tarehe 30
Juni 2023. Dhima za Mfuko zilikuwa
na jumla ya Shilingi 632,921,000/=
Kutokana na Taarifa hiyo, Thamani
halisi ya Mfuko tarehe 30 Juni, 2023,
ilikuwa ni Shilingi 15,545,619,000/=.



7.4.

7.5.

Katika Taarifa ya Mabadiliko vya
Thamani ya Mfuko ilielezwa kuwa,
mauzo ya vipande vyalifikia Shilingi
14,866,871,000/=. Ongezeko katika
Mfuko ilikuwa Shillingi
856,524,000/=. Ongezeko hilio ni
kutokana na faida ya Mfuko kwa
kipindi cha miezi nane (8) cha
mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30
Juni, 2023. Kwa upande wa miamala
ya wenye vipande, mfuko umelipa
(net repurchase) kiasi cha Shillingi
177,776,000/= Kwa kipindi cha miezi
mitatu (3) kuanzi mwezi tarehe 1
Aprili ununuzi wa vipande ulipoanza
hadi tarehe 30 Juni 2023. Kutokana
na Mwenendo huo Imepelekea
mabadiliko ya thamani halisi ya
Mfuko kwa kipindi cha miezi nane (8)
cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni,
2023, kuwa Shilingi
15,545,619,000/=.

Kwa upande wa Taarifa ya Mtiririko
wa Fedha,ilielezwa kuwa fedha
halisi iliyotokana na shughuli za
uendeshaji kabla ya marekebisho ya
mtaji kwa Kipindi kipindi kilichoishia
tarehe 30 Juni 2023, ilikuwa Shilingi
741,472,000/=. Aidha fedha halisi
lliyotumika kwenye shughuli za
uwekezaiji ilikuwa Shilingi
14,915,132,000/=. Miamala vya
mauzo na manunuzi ya vipande kwa
wawekezaji (net sales) ilikuwa
Shilingi 14,689,095,000/= hadi 30
Juni 2023. Mtiririko huo ulipelekea
Mfuko kubaki na Akiba ya fedha
kiasi cha Shilingi 1,000,759,000/=,
mwishoni mwa mwaka ulioishia
tarehe 30 Juni, 2023.

TAARIFA YA MENEJA WA MFUKO
KUHUSU UWEKEZAJI

Mkurugenzi

Mtendaji wa WHI

aliwasilisha Taarifa ya Meneja kuhusu
uwekezaji katika kipindi cha mwaka wa

fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2023.

8.1.

Taarifa ilieleza kuwa, Mfuko wa
Faida ulianzishwa mwezi Novemba

8.2.

8.3.

8.4.

2022 na kuanza rasmi mauzo ya
vipande tarehe 1 Januari 2023. Hadli
tarehe 30 Juni 2023 thamani halisi
ya Mfuko ulifikia shilingi bilioni 15.55.
thamani ya kipande ilifikia Tsh
104.9707 kutoka Tsh 100.0000 kwa
kKipande tarehe 1 Januari 2023.

Taarifa ilieleza kuwa, mgawanyo wa
uwekezajl ulizingatia sera ya
uwekezaji ya Mfuko wa Faida. WHI
kama Meneja wa Mfuko alitumia
uzoefu na weledi Kkatika Kkufikia
mgawanyo anuai wa rasilimali |Ili
kupata mapato makubwa bila
kuathiri ukwasi wa Mfuko. Mfuko
umewekeza zaidi kwenye dhamana
za muda mrefu kwa Kkiasi cha
asilimia 91, asilimia 3 kwenye
amana za benki za muda maalumu
na asilimia 6 iliwekezwa kwenye
amana za benki za muda mfupi.
Aidha, uwekezaji katika amana za
muda mfupi umefanywa ili kukidhi
mahitaji ya uendeshaji wa mfuko
iIkiwemo kulipa fedha kwa
wawekezaji pindi wanapouza
vipande vyao.

Faida kwa wawekezaji ilikuwa
kubwa Ikilinganishwa na kigezo
linganifu (Performance Benchmark).
Faida kwa kipindi cha meizi nane (8)
ya mwanzo kilichoishia 30 Juni 2023
ilikuwa asilimia 10. Faida
Illyopatikana iko sawa na maendeleo
ya soko la fedha na ni kubwa kuliko
kigezo linganifu cha asilimia 9.7
(Dhamana ya Serikali ya Miaka 5).

Taarifa ilionyesha kuwa hadi tarehe
30 Juni 2023, taasisi za usimamizi
wa mifuko ya uwekekezaji wa
pamoja nchini zinahusisha taasisi
kuu mbili ambazo ni; Taasisiya UTT
Asset Management and Investor
Services (UTT AMIS), pamoja na
Taasisi ya Watumishi Housing
Investments (WHI). Mwezi Mei 2024
taasisi ya Zan Securities imeingia
sokoni kama meneja wa mfuko.



8.5. Taarifa ilihitimisha kwa kueleza
kuwa, kwa mwaka wa fedha ulioishia
tarene 30 Juni 2023, jumla vya
rasilimali kwenye mifuko
Inayosimamiwa na Taasisi hizo ni
shilingi bilioni 1,610.67. Mifuko ya
uwekezaji inayosimamiwa na UTT
AMIS kwa uumla ilikuwa na
rasilimali zipatazo Shilingi bilioni
1,635.4. Mifuko vya uwekezaji
inayosimamiwa na WHI kwa ujumla
ilikuwa na rasilimali zipatazo Shilingi
bilioni 85.27 (Mfuko wa WH-REIT
Shiling bilioni 69.27 na Mfuko wa
Faida Shilingi bilioni 15.55).

MASWALI, MAONI NA MAJIBU

9.1. Wawekezaji waliuliza maswali
pamoja na kutoa maoni na hoja
zifuatazo:

9.1.1. Pongezi nyingi zilitolewa kwa Bodi
ya Wakurugenzi, Menejimenti na
Wafanyakazi wa WHI  kwa
kuanzisha na kusimamia Mfuko
vizuri kwa weledi wa hali ya juu na
kuhakikisha faida nzuri kwa
wawekezaji inapatikana.

9.1.2. Mwekezaji aliuliza ni  kwanini
mwekezaji anapowekeza Kkupitia
namba ya malipo (Control Number)
anashindwa kubadilisha kiwango
cha chini cha kuwekeza cha Tsh
5,000/= kwa baadhi ya mitandao ya
watoa huduma za fedha kama benki
ya NMB na NBC.

9.1.3. Mwekezaji aliuliza kama kuna
mpango kwa watumishi wa umma
kuwekeza katika Mfuko wa Faida
kupitta makato katika mishahara
yao.

9.1.4. Mwekezaji aliuliza kama kuna sera
ya kudhibiti matumizi ukilinganisha
na mapato ya Mfuko.

9.1.5. Ufafanuzi ulihitajika kuhusu kodi
ya zuio inayoonekana katika Taarifa
ya Mwaka wakati inajulikana Mfuko
haulipi kodi ya mapato.

— & HIHTHI

9.1.6. Mwekezaj alianza kwa
kupongeza hali ya utendaji wa
Mfuko wa Faida ambao umeanza
kutoa faida shindani kama ilivyo
mifuko inayosimiwa na Taasis ya
Uwekezaji ya UTT na kisha aliuliza,
WHI inajipanga vipi kuhakikisha
faida ya Mfuko huu haishuki.

9.1.7. Mwekezaji alielezea Mfuko wa
Faida Fund kuwa ni  mfuko
unaokuwa kwa kasi na kutoa pato
shindani. Alishauri tuulinde na
tuutamie uendelee kukuwa zaidi.
Pia alishauri WHI kutembelea vyuo
hususan vya elimu ya juu kwa lengo
la kutoa elimu ya uwekezaiji.

9.1.8. Mwekezaji alieleza Kuna
changamoto kwenye wasifu (profile)
ya mwekezaji, sehemu ya kujaza
taarifa za jamaa wa karibu (next of
kin) haihifadhi taarifa hizo na badala
yake inaleta kosa (error).

9.1.9. Ufafanuzi ulihitajika kuhusu akidi
inayohitajika ili  Mkutano Mkuu
uweze kuanza.

9.2. Wawakilishi wa WHI walitoa
ufafanuzi na kujibu maswali kama
ifuatavyo:

9.2.1. Pongezi zilipokelewa na Meneja
wa mfuko na kuahidi kuendelea
kusimamia kwa weledi na maarifa ili
kuwaletea faida zaidi katika
uwekezajl wao.

9.2.2. Kuhusu kushindwa kubadilisha
kKiwango cha chini cha kuwekeza
cha Tsh 5,000/= kwa baadhi ya
mitandao ya watoa huduma za
fedha. Mwakilishi alikiri kuwepo na
tatizo hilo na kushauri kwa sasa
wanaotumia mitandao yenye hilo
tatizo kabla ya kufanya malipo
watengeneze bill ya kiasi
wachotaka kuwekeza na baada ya
hapo malipo yakifanyika hakuna
hilo tatizo. llielezwa kuwa mfumo
wa malipo unaendelea kufanyiwa
maboresho ikiwa ni pamoja na
kutatua changamoto kama hiyo ya




kubadili kiwango cha chini wakati
wa malipo kwa mitandao yote.

9.2.3. Kuhusu mpango wa watumishi wa
umma kuwekeza kila mwezi katika
Mfuko wa Faida kupitia makato
katika mishahara yao. Mwakilishi
alieleza mpango huo upo na tayari
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora ameshatoa kibali
Mfumo wa e-Watumishi ufanyiwe
maboresho ili watumishi wapate
dirisha la kuwekeza kupitia makato
katika mishahara yao. Watumishi
watajulishwa maboresho hayo
yakikamilika ili waanze kutumia
dirisha hilo.

9.2.4. Kuhusu sera ya kudhibiti matumizi
ukilinganisha na mapato ya Mfuko,
Mwakilishi alieleza kuwa udhibiti wa
matumizi ya Mfuko umewekwa
bayana  katikka  Waraka  wa
Makubaliano (Trust Deed) Aya ya
20.2.1(e). Waraka umeweka ukomo
wa matumizi kuwa ni asilimia 0.6 ya
thamani halisi ya mfuko.

9.2.5. Ufafanuzi ulitolewa kwa
wawekezaji kuhusu kodi ya zulo
inayoonekana katika Taarifa vya
Mwaka wakati inajulikana Mfuko
haulipi kodi ya mapato. Mwakilishi
alieleza kuwa kodi vya zuio
inayoonekana katika Taarifa vya
Mwaka siyo sehemu kodi vya
mapato. Hii ni kodi iliyokatwa kutoka
katika malipo ya watoa huduma za
udalali katika masoko ya mitaji na
mawakala wa mauzo ya vipande.

9.2.6. Kuhusu suala la jinsi WHI
iInavyojipanga kuhakikisha faida ya
Mfuko  wa Faida  haishuki.
Mwakilishi alieleza kuwa WHI
Imeweka mikakati ya kutekeleza
kwa ueledi mkubwa Sera vya
Uwekezaji ya Mfuko iliyopo katika
Waraka wa Makubaliano. Sera hi
inamtaka Meneja (WHI) kuwekeza
katika dhamana zenye mapato ya
uhakika (fixed income securities) na
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Inakataza kuwekeza katika
dhamana zenye viatarishi vya
uwekezaji. Kwa kutekeleza Sera hii
kwa ueledi na ufanisi wa soko Ia
fedha ukiendelea kuwa mzuri, faida
ya Mfuko itaendelea kuwa nzuri na
shindani sokoni.

9.2.7. Kuhusu WHI kutembelea vyuo
hususan vya elimu ya juu kwa lengo
la kutoa ellmu ya uwekezaj,
Mwakilishi alieleza kuwa WHI

Imepokea ushauri huo na
utafanyiwa kazi.
9.2.8. Kuhusu changamoto iliyopo

sehemu ya kujaza taarifa za jamaa
wa Kkaribu (next of kin) kwenye
wasifu wa mwekezaji. Mwakilishi
alieleza kuwa sehemu hiyo
imeondolewa kwenye wasifu wa
mwekezaji ili ifanyiwe maboresho.
Mara itakapokamilika wawekezaji
watajulishwa |f wakamilishe
sehemu hiyo muhimu.

9.2.9. Ufafanuzi ulitolewa juu ya akidi
inayohitajika ili Mkutano Mkuu
uweze kuanza. Mwakilishi alieleza
kuwa akidi imewekwa katika Aya ya
40 ya Waraka wa Makubaliano.
Akidi ni asilimia 10 ya jumla ya
vipande vyote vilivyopo kwenye
Mfuko kama Mkutano Mkuu na
azimio linalopitishwa ni la kawaida
na akidi itakuwa asilimia 25 kama
Mkutano Mkuu na asimio
linalopitishwa ni maalumu.

10. AZIMIO LA MKUTANO MKUU

Mkutano Mkuu wa Kwanza wa
Wawekezaji wa Mfuko wa Faida
walipitisha Azimio kuwa, unaazimia:

10.1. kuipokea na kuikubali Taarifa ya
Mwaka ya Mfuko wa Faida
ikiwemo Taarifa ya Hesabu za
Mfuko wa Faida kwa Kkipindi
kilichoishia tarehe 30 Juni 2023.
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10.2. Meneja aongeze juhudi za
kuitangaza Faida Fund na hasa
Vyuo vikuu ili kuongeza wigo wa
wawekezaji.

10.3. Kuendelea kuzingatia miongozo
ya uwekezaji ili kuboresha
maslahi ya wawekezaji

KUFUNGA MKUTANO

Kwa kuwa hakukuwa na masuala zaidl
va kujadili, Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi wa WHI aliwashukuru
Wawekezaji wote kwa kuhudhuria katika
Mkutano huo. Pia aliwahakikishia ya
kuwa mawazo na mapendekezo
yaliyotolewa katika Mkutano
yatazingatiwa na yale yanayowezekana
yatatekelezwa. Mkutano ulifungwa saa
06:30 mchana.

MWENYEKITI KATIBU

TAREHE




2. YATOKANAYO NA MKUTANO
MKUU WA KWANZA WA MWAKA

— & HIHTHI



YATOKANAYO NA MUHTASARI WA MKUTANO WA KWANZA
WA MWAKA WA MFUKO WA FAIDA ULIOFANYIKA TAREHE
10 AGOSTI 2024

Katika Mkutano wa kwanza wa Mfuko wa Faida uliofanyika tarene 10 Agosti 2024 katika Ukumbi
wa mikutano wa Julius Kambarage Nyerere (JNICC) Dar es Salaam, Mkutano uliazimia
kutekeleza mambo kadhaa. Ifuatayo ni taarifa ya utekelezaji wa maamuzi hayo:

Na

Uamuzi/Maelekezo

Taarifa ya Utekelezaji

9.2

Ufafanuzi/Majibu

0.2.2

Kuhusu kushindwa kubadilisha kiwango
cha chini cha kuwekeza cha Tsh 5,000/=
kwa baadhi ya mitandao ya watoa
huduma za fedha. Mwakilishi alikiri
kuwepo na tatizo hilo na kushauri kwa
sasa wanaotumia mitandao yenye hilo
tatizo kabla ya kufanya malipo
watengeneze bili ya kiasi wachotaka
kuwekeza na baada ya hapo malipo
yakifanyika hakuna hilo tatizo. llielezwa
kuwa mfumo wa malipo unaendelea
kufanyiwa maboresho ikiwa ni pamoja na
kutatua changamoto kama hiyo ya
kubadili kiwango cha chini wakati wa
malipo kwa mitandao yote

Limetekelezwa.

WHI imeboresha muunganiko wa Mfumo
wake wa Uendeshaji wa Mifuko ya
Uwekezaji wa Pamoja (Fund
Administration System) na Mfumo wa
Malipo Serikalini (GePG) kutoka Toleo la
4 kwenda Toleo la 5. Miongoni mwa
faida za maboresho haya ni kuondoa
tatizo la kubadi kiasi cha chini cha
malipo. Maboresho hayo yamekamilika
na kuanza kutumika kuanzia tarehe 15
Januari 2025.

9.2.3

Kuhusu mpango wa watumishi wa umma
kuwekeza kila mwezi katika Mfuko wa
Faida kupitia makato katika mishahara
yao. Mwakilishi alieleza mpango huo upo
na tayari Katibu Mkuu Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora ameshatoa kibali Mfumo
wa e-Watumishi ufanyiwe maboresho ili
watumishi wapate dirisha la kuwekeza
kupitia makato katika mishahara yao.
Watumishi watajulishwa maboresho hayo
yakikamilika ili waanze kutumia dirisha
hilo.

Limetekelezwa.
Maboresho yamekamilika. Watumishi wa
umma sasa wanaweza kuwekeza kila
mwezi kupitia makato katika mishahara
yao kupitia dirisha dogo la e-Wekeza
linalopatikana dirisha kubwa la
Watumishi Portal. Uzinduzi rasmi
unatarijia kufanyika mwezi Juni 2025
katika Wiki ya Utumishi wa Umma.
Mpango wa Uwekezaji kila Mwezi
(Monthly Investment Plan) upo pia kwa
wawekezaji wengine kupitia:
a) Mishahara kukatwa na waajiri
wao; na
b) Kupitia benki (Bank Standing
Order)
Fomu zinapatikana katika tovuti ya WHI:
www.whi.go.{z katika menu ya Faida
Fund

9.2.8

Kuhusu changamoto iliyopo sehemu ya
Kujaza taarifa za jamaa wa karibu (next
of kin) kwenye wasifu wa mwekezaiji.
Mwakilishi alieleza kuwa sehemu hiyo

Limetekelezwa.

Kwenye wasifu wa mwekezaj
maboresho yamefanyika katika maeneo
mawili:
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Na. | Uamuzi/Maelekezo Taarifa ya Utekelezaji

imeondolewa kwenye wasifu wa a) taarifa za jamaa wa karibu (next

mwekezaji ili ifanyiwe maboresho. Mara of kin). Mwekezaji ana uwezo wa

itakapokamilika wawekezaji watajulishwa kuweka idadi anayotaka na

Il wakamilishe sehemu hiyo muhimu kuifanyia marekebisho muda
wowote; na

b) taarifa za warithi (Nominated
Beneficiaries). Mwekezaji
anaweza kuweka idadi anayotaka
na asilimia ya urithi. Pia
mwekezajl ana uwezo wa
kuifanyia marekebisho muda
wowote.

Maboresho yamekamika na yameanza
kutumika kuanzia mwezi Aprili 2025

10 Azimio

Utekelezajl endelevu umeanza.
Utoaji wa elimu ya uwekezaji wakiwemo
wanafunzi wa vyuo vikuu ni jukumu
endelevu. Kwa vyuo vikuu, tayari elimu
mahsusi imetolewa Chuo Kikuu Dar es
Salaam na Chuo Kikuu cha Ardhi. Pia
mavunzo yanatolewa kwa njia ya
mtandao na mitandao ya kijamii ambayo
inawafikia wawekezaji watarajiwa wengi
kwa wakati mmoja. (Ufafanuzi: 9.2.7)
Limetekelezwa.
WHI imeendelea kuzingatia miongozo ya
uwekezaji kwa kutekeleza mipango yake
IKiwemo:
a) kutekeleza kwa ufanisi Sera ya
Uwekezaji;
b) kuboresha huduma kwa wawekezaiji;
c) kuboresha mfumo wa uendeshaji wa
mifuko ili uwe wa kisasa zaidi.
Jitihada hizi zinalenga kuhakikisha
wawekezaji wanapata faida shindani na
nzuri kuendana na hali ya soko. Matokeo
ya jitihada hizi yanadhihirika katika
Taarifa ya Mpito (Interim Report)
inayoishia Desemba 2024 ambapo faida
kwa mwekezaji imefikia asilimia 13
kutoka asilimia 12 iliyofikiwa mwezi Juni
2024

Meneja aongeze juhudi za kuitangaza
10.2 | Faida Fund na hasa Vyuo vikuu ili
kuongeza wigo wa wawekezaji

Kuendelea kuzingatia miongozo ya
10.3 | uwekezaji ili kuboresha maslahi ya
wawekezaji
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3. TAARIFA YA
MWENYEKITI WA BODI
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Ndugu Wawekezaji,

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, ninayo furaha kuwakaribisha
nyote katika Mkutano Mkuu wa Pili wa Mfuko wa Faida (Faida
Fund). Tunawashukuru kwa kutenga muda wa kuhudhuria
mkutano huu ambao utajadili maendeleo ya Mfuko kwa mwaka
wa fedha ulioishia 30 Juni 2024.

Ukuaji wa Mfuko wa Faida

Ndugu wawekezaji, ninaamini mmekuwa mkifuatilia maendeleo
ya Mfuko wa Faida na kwamba mmeipokea na kuisoma taarifa ya
Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni 2024. Ninayo furaha
kuwajulisha kuwa utendaji wa Mfuko kwa kipindi hicho ulikuwa
mzuri. Faida kwa wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na
kigezo linganifu (Performance Benchmark). Faida kwa kipindi kwa mwaka wa fedha ulioishia 30
Juni 2024 ilikuwa asilimia 12.0 na imeendelea kuongezeka hadi kufikia asilimia 13 kwa mujibu wa
Taarifa ya Mpito (Interim Report) ya Kipindi cha miezi sita inayoishia tarehe 31 Desemba 2024.
Faida iliyopatikana iko sawa na maendeleo ya soko la fedha na ni kubwa kuliko kigezo linganifu
cha asilimia 9.7.

Katika kipindi cha mwaka wa fedha tarehe 30 Juni 2024, thamani halisi ya mfuko iliongezeka hadi
kufikia Shilingi bilioni 25.97 sawa na ongezeko la asilimia 67 kutoka Shilingi bilioni 15.6 katika
Kipindi tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko hili la thamani ya Mfuko linatokana na faida nzuri
inayopatikana, matumizi ya teknolojia katika kufanya miamala ya uwekezaji, kuongezeka kwa
imani na elimu juu ya faida zinazopatikana kupitia Mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

Ongezeko la ukubwa wa Mifuko pia umetokana na ongezeko la idadi ya wawekezaji. Kwa kipindi
kilichoishia tarehe 30 Juni 2024 idadi ilifikia wawekezaji 4,806 kutoka wawekezaji 2,041 mwezi
Juni 2023 sawa na ongezeko la asilimia 135 la wawekezaji waliosajiliwa katika Mifuko.

Mazingira katika Masoko ya Fedha
Ndugu wawekezaj,

Katika kipindi cha mwaka kilichoishia tarehe 30 Juni 2024, maendeleo ya Soko la Mitaji na
Dhamana, yameendelea kuwa imara na thabiti, na kupelekea kuongezeka kwa ushiriki wa
wawekezaji katika soko la hisa, mitaji, dhamana na kwenye Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja.
Katika kipindi hicho, benki mbili za biashara na Mamlaka moja ya maji zilitoa hatifungani za
makampuni zenye thamani ya Shilingi bilioni 482.40. Pia mifuko miwili ya uwekezaji wa pamoja
lizinduliwa ikilenga kuwekeza katika soko la hisa na dhamana za muda mrefu.

Mahitaji ya dhamana za Serikali katika soko la awali yaliongezeka kwa kiasi cha Shilingi trilioni
1.3 sawa na asilimia 16 na kufikia kiasi cha Shilingi trilioni 9.5 ikilinganishwa na kiasi Shilingi
trilioni 8.2 kilichonakiliwa mwaka uliopita.

— LTI



Kwa ujumla, hali ya ushiriki kwenye soko la mitaji na dhamana nchini imeongezeka na moja ya
sababu kubwa ni kutokana na umma kupata uelewa kuhusu uwekezaji na matumizi ya mifumo
ya kidigitali.

Tunamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt Samia Suluhu
Hassan na Serikali kwa ujumla kwa kuendelea kusimamia na kuweka mazingira bora ya biashara
na uwekezaji nchini.

Matarajio

Ndugu Wawekezaji, kwa kipindi kilichoishia Juni 2024, WHI imekuwa na mafanikio makubwa zaidi
ya ilivyotarajiwa ikiwa ni pamoja na kusimamia Mfuko wa Faida ambao unatoa pato shindani
katika soko. Katika siku zijazo, WHI itaendelea kutekeleza mipango yake ikiwemo kuboresha
mifuko na huduma kwa wawekezaji pamoja na kubainisha fursa nyingine za kibiashara kwa
manufaa ya wawekezaji, Serikali pamoja na wadau wengine. Serikali inatarajia kuzindua dirisha
la e-Wekeza katika mfumo wake wa Watumishi Portal ili watumishi wa Serikali waweze
kuwekeza katika Mfuko wa Faida kwa makato katika mshahara kila mwezi kupitia dirisha hili.
Nichukue fursa hii kuwahimiza watumishi wa umma kuchangamkia fursa hii ili kujiongezea uwezo
wa kifedha hasa katika maandalizi ya kustaafu.

WHI itaendelea kuboresha mfumo wa uendeshaji wa mifuko ili uwe wa kisasa zaidi na
kuhakikisha wawekezaji wanapata faida shindani na nzuri kuendana na hali ya soko.

Shukrani

Ndugu Wawekezaji, Katika kuhitimisha taarifa yangu, napenda niwashukuru nyote kwa
ushirikiano na imani yenu kwa WHI na Mfuko wa Faida kwa kipindi chote kilichoishia tarehe 30
Juni 2024. Kwa namna ya kipekee nipende kuishukuru Serikali kupitia Ofisi ya Rais Menejiment
ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Wizara ya Fedha,Ofisi ya Msajili wa Hazina, Mamlaka
ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Msimamizi wa Mifuko ambaye ni Benki ya CRDB, Soko la Hisa
la Dar es Salaam pamoja na Madalali wake, Wajumbe wenzangu wa Bodi ya Wakurugenzi,
Wafanyakazi wa WHI na Wadau wote ambao wameendelea kuiwezesha WHI kutekeleza
majukumu yake. Ni matumaini yangu kuwa ushirikiano huu utaendelea kwa manufaa ya
Wawekezaji wetu na maendeleo ya Soko la Mitaji na Sekta ya Fedha hapa nchini kwetu.

Abdul-Razaq Badru
Mwenyekiti wa Bodi
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4. TAARIFA YA MWANGALIZI

WA MFUKO




CRDB BANK PLC

Makao Makuu:
Barabara ya Ally Hassan Mwinyi / Barack Obama

QI)B S.L.P. 268, Dar es Salaam — Tanzania

-l B A N K Simu: +255 (0) 22 211 7441-7
— — Nukushi: +255 (0) 22 211 6714

Barua pepe: info@crdbbank.co.tz
Tovuti: www.crdbbank.co.tz

TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO WA FAIDA
KWA WAWEKEZAJI

Tukiwa ni waangalizi wa Mfuko wa Faida, Jukumu letu ni kusimamia kwamba utendaji wa Meneja
wa Mfuko unaendana/ unazingatia waraka wa makubaliano ili kuhakikisha maslahi bora ya wenye
vipande. Katika utekelezaji wa kazi hii, Mwangalizi wa Mfuko ana majukumu yafuatayo:

a) uangalizi wa mali za mfuko;

b) kuhakikisha meneja wa mfuko anatumia njia/mbinu sahihi katika kukokotoa mahesabu ya
thamani ya mfuko sambamba na mkataba wa makubaliano; na pia

c) kuhakikisha viwango vya uwekezaji vinazingatiwa.

Katika kipindi cha mwaka huu wa fedha, kuanzia tarehe 01 Julai 2023 hadi 30 Juni 2024, Benki
ya CRDB kama Mwangalizi wa Mfuko wa Faida, tumeendeleza uangalizi wa mwenendo wa
shughuli za Meneja wa Mfuko, utekelezaji wake na kuangalia changamoto kwenye uwekezaiji.

Kwa kuzingatia hayo, tunapenda kuwathibitishia kwamba shughuli za uwekezaji kwenye Mfuko
wa Faida na wajibu wa Meneja wa Mfuko (Watumishi Housing Investments), vimetekelezwa
kufuatana na vipengele vya Waraka wa Makubaliano. Tukizingatia suala la imani/ uaminifu wa
wenye vipande kwenye mfuko, tunathibitisha kwamba maslahi ya wenye vipande ndani ya Mfuko
wa Faida yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo, na meneja ameendesha mfuko kulingana na
Waraka wa Makubaliano.

~

Abdulmajid M. Nsekela

Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaiji Tarehe: 15 Aprili, 2025
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5. TAARIFA YA MKAGUZI WA
HESABU ZA MFUKO




Controller and Auditor General,
National Audit Office, Audit House,

4 Ukaguzi Road, Tel: 255 (026) 2161200
P.O. Box 950, Fax: 255 (026) 2117527
41101 Tambukareli, E-mail: ocag@nao.go.tz
Dodoma, Tanzania. Website: www.nao.go.z
TAARIFA YA MKAGUZI KUHUSU MUHTASARI WA HESABU
ZA MFUKO WA FAIDA

Maoni

Muhtasari wa hesabu za Mfuko ambao unajumuisha muhtasari wa Urari wa Hesabu za Mfuko
mnamo tarehe 30 Juni 2024, muhtasari wa Mapato na Matumizi, muhtasari wa Mabadiliko ya
Thamani ya Mfuko pamoja na muhtasari wa Mtiririkko wa Fedha umetayarishwa kutoka katika
taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa Faida kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2024.

Kwa Maoni yetu, Muhtasari wa Hesabu za Mfuko wa Faida unaendana na taarifa kamili za hesabu
za Mfuko zilizokaguliwa kulingana na vigezo vilivyoelezwa kwenye Dokezo Namba 1.

Muhtasari wa Taarifa ya Hesabu za Fedha

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha haioneshi taarifa zote kwa mujibu wa viwango vya
kimataifa vya utoaji wa taarifa za kifedha (IFRS standards as issued by the International
Accounting Standards Board (IFRS standards)). Muhtasari huu wa hesabu pamoja na hii taarifa
yetu siyo mbadala wa taarifa kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Muhtasari wa hesabu za
kifedha pamoja na taarifa kamili ya hesabu zilizokaguliwa haijumuishi matukio au miamala baada
ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha zilizokaguliwa.

Taarifa ya Ukaguzi na Hesabu za Fedha zilizokaguliwa

Maoni ya ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu
za fedha za Mfuko yalitolewa kwenye taarifa ya tarehe 24 Februari 2025 kwa mwaka wa fedha
ulioishia tarehe 30 Juni 2024. Taarifa kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2024
iInajumuisha mambo mengine muhimu juu ya ukaguzi wa hesabu za mfuko.

Majukumu ya Meneja Kuhusu Muhtasari wa Hesabu za Fedha za Mfuko

Meneja wa Mfuko anahusika na utayarishwaji wa muhtasari wa hesabu za fedha za Mfuko kwa
mujibu wa vigezo kama ilivyoainishwa kwenye Dokezo Namba 1.

Majukumu ya Mkaguzi wa Hesabu za Mfuko

Majukumu yetu kama wakaguzi wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama muhtasari wa Hesabu
za Mfuko unaendana na taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na kwa mujibu wa taratibu
zetu za ukaguzi, ukaguzi ambao ulifanywa kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya ukaguzi
(International Standars on Auditing-ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), “Kazi za kuripoti juu ya
Muhtasari wa taarifa za kifedha”

Hili ni toleo lililotafsiriwa la ripoti ya Mkaguzi iliyosainiwa katika toleo la Kiingereza.

Dokezo Namba 1
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Dokezo juu ya vigezo vya kutayarisha Muhtasari wa Hesabu

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha umetayarishwa kutoka kwenye taarifa kamili ya ukaguzi,
iliyotayarishwa kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za kifedha (IFRS
standards) mnamo tarehe 30 Juni 2024.

Taratibu za kutayarisha muhtasari wa hesabu za fedha unaitaka menejimenti kuamua kiwango
cha taarifa zitakazojumuishwa katika muhtasari ili kuendana kwa kiwango kikubwa na taarifa
kamili ya ukaguzi au kutoa taswira ya muhtasari iliyosawa na taarifa ya hesabu za fedha
zilizokaguliwa.

Menejiment imetayarisha hesabu hizi kwa kuzingatia vigezo vifuatavyo:

a) Muhtasari wa Hesabu unajumuisha hesabu zote za mfuko zilizoko katika taarifa ya hesabu
zilizokaguliwa,;

b) Taarifa zilizopo kwenye muhtasari wa hesabu zinashabihiana na taarifa ya hesabu za mfuko
zilizokaguliwa; na

c) Jumla kuu, jumla ndogo pamoja na taarifa linganifu zilizopo kwenye hesabu zilizokaguliwa
zimeonyeshwa pia katika muhtasari wa hesabu ulioandaliwa.

Taarifa ya hesabu za mfuko wa Faida zilizokaguliwa zinapatikana katika ofisi ya Taasisi ya
Nyumba na Uwekezaji (Watumishi Housing Investments).
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6. TAARIFA YA HESABU
ZA MFUKO




TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
(Statement of Income or Loss and Other Comprehensive Income)
KWA MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2024

MAPATO

Mapato yatokanayo na Riba
Mapato Mengineyo

Jumla ya Mapato

MATUMIZI

Gharama za Meneja

Gharama za Mwangalizi wa Mfuko

Gharama za Mauzo ya Vipande

Gharama za Manunuzi na Mauzo ya Dhamana
Gharama za Ukaguzi wa Hesabu

Gharama Nyinginezo za Uendeshaji

Jumla ya Gharama za Uendeshaji

Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande kabla ya Kodi

Kodi ya Zuio
Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande Baada ya Kodi
Mapato Mengineyo

Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande Baada ya Kodi

2024

TSH'000

2,487,481
9,863

2,497,344

(228,179)
(19,015)
(7,840)
(1,134)
(10,500)
(99,044)

2023

TSH'000

1,021,094

(365,712)

1,021,094

(112,244)
(6,926)
(1,228)

(9,000)
(31,953)

2,131,632

(8,204)

(161,351)

2,123,428

2,123,428

859,743

(3,219)

856,524

856,524




URARI WA HESABU ZA MFUKO
(Statement of Financial Position)
MNAMO TAREHE 30 JUNI 2024

2024 2023

TZS'000 TZS'000
RASILIMALI ZA MFUKO
Fedha Taslimu 1,399,308 1,000,759
Amana katika Mabenki 745,210 545,210
Dhamana za Serikali 23,537,922 14,340,117
Dhamana za Makampuni 200,000 100,000
Rasilimali Nyinginezo Ambazo Hazijalipwa 596,740 192,454
Jumla ya Rasilimali 26,479,180 16,178,540
DHIMA YA MFUKO
Dhima Nyinginezo (509,438) (632,921)
Jumla ya Dhima ya Mfuko (509,438) (632,921)
Thamani Halisi ya Mfuko 25,969,742 15,545,619
Inawakilishwa na:
Mtaji wa Vipande 22,989,790 14,689,095
Ongezeko la Thamani Lililobakia 856,524 -
Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande 2,123,428 856,524
Thamani Halisi ya Mfuko 25,969,742 15,545,619
Thamani ya Kipande 115.8120 104.9707




TAARIFA YA MABADILIKO YA THAMANI YA MFUKO
(Statement of Net Assets Attributable to Unitholders)

KWA MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2024

Thamani ya Mfuko Julai 1

Mabadiliko/Ongezeko la thamani ya Mfuko

Miamala ya wenye vipande kwa mwaka

Mauzo ya vipande
Ununuzi wa vipande

Mabadiliko ya thamani ya Mfuko

Thamani halisi ya Mfuko

2024
TZS'000

856,524

2,123,428

2,979,952

2023
TZS'000

856,524

25,943,422

(2,953,632)

856,524

22,989,790

14,866,871

(177,776)

25,969,742

14,689,095

15,545,619
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TAARIFA YA MTIRIRIKO WA MAPATO

(Cash Flow Statement)

KWA MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2024

2024 2023

TSH'000 TSH'000
Fedha Itokanayo na Shaghuli za Uendeshaji
Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa dhamana za
serikali 1,949,410 739,456
Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa taasisi za kifedha 246,953 490,557
Malipo ya uendeshaji (94,140) (389,167)
Kodi ya Zuio iliyolipwa (8,204) (3,219)
Fedha halisi iliyotumika kwenye shughuli za uendeshaji (A) 2,094,019 837,627
Shughuli za Uwekezaji
Fedha zilizotumika kwenye uwekezaji katika taasisi za kifedha (200,000) (545,210)
Ununuzi wa dhamana za serikali (9,696,165) (13,880,755)
Ununuzi wa dhamana za Makampuni (100,000) (100,000)
Fedha halisi iliyotumika kwenye shughuli za uwekezaji  (B) (9 996,165) (14,525,965)
Amana ya Mfuko
Mauzo ya vipande (Sale of units) 11,076,551 14,866,871
Ununuzi wa vipande (repurchase of units) (2,775,856) (177,774)
Fedha halisi iliyotokana na miamala ya wenye vipande (C) 8,300,695 14,689,096
Ongezeko Halisi la Fedha (A+B+C) 398,549 1,000,758
Salio la fedha mwazoni mwa mwaka 1,000,758
Salio la fedha mwisho mwa mwaka 1,399,307 1,000,758

Mkurugenzi Mtendaiji
Tarehe: Februari 2025

Mwenyekiti wa Bodi
Tarehe: Februari 2025




7. TAARIFA YA MENEJA
KUHUSU UWEKEZAJI




TAARIFA YA MENEJA KUHUSU UWEKEZAJI

1. Kuanzishwa kwa Mfuko

Mfuko wa Faida ulianzishwa mwezi Novemba 2022 na kuanza rasmi mauzo ya vipande tarehe 1
Januari 2023. Ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ambao hutoa fursa kwa Taasisi na watu binafsi
kuwekeza kipato chao cha ziada kwa kipindi kifupi cha kati au muda mrefu kwa faida na ukwasi
madhubuti.

Mabhitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi elfu kumi (Tsh 10,000) na kiwango cha nyongeza sio
chini ya shilingi elfu tano (Tsh 5,000). Hakuna kiwango cha juu cha kuwekeza. Mwekezaji
anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati wowote baada ya kumalizika siku tisini (90) tangu
alipowekeza mara ya kwanza. Malipo hufanyika ndani ya siku tatu (3) za kazi bila kutozwa
gharama ya kutolea (exit load), hivyo kudhihirisha Mfuko wa Faida ni fursa maridhawa kwa
wawekezajl.

2. Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande

Hadi tarehe 30 Juni 2024 thamani halisi ya Mfuko ulifikia shilingi bilioni 25.97. Ukubwa wa Mfuko
uliongezeka kwa shilingi bilioni 10.62 kutoka shilingi bilion 15.55 mnamo Juni 2023. Ongezeko

hili ni sawa na ongezeko la asilimia 69.2. Katika kipindi hicho, thamani ya kipande iliongezeka
kwa Tsh 10.84 kutoka shilingi 104.9707 hadi shilingi 115.812 ikiwa ni sawa na ongezeko la

asilimia 103 Ukuaji wa thamani halisi ya Mfuko unaonyeshwa katika Chati Namba 1.

Chati Na 1: Thamani Halisi ya Mfuko wa Faida hadi tarehe 30 Juni 2024

Thamani Halisi ya Mfuko wa Faida
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B Thamani Halisi ya Mfuko 13,875 15,350 19.242 255970
e Tham ani ya Kipande 100.0000 104.9707 110.236 115.812

Kulingana na taarifa ya muda ya kipindi kinachoishia tarene 30 Juni 2024 Mfuko wa Faida
umeendelea kukua na kufikia thamani halisi ya Shilingi bilioni 25.96 kutoka Shilingi bilioni 15.35
sawa na ongezeko la asilimia 41. Hali kadhalika thamani halisi ya kipande iliongezeka kufikia
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Shilingi 115.8120 kwa kipande tarehe 30 Juni 2024 kutoka thamani Shilingi 104.9707 kwa
kipande kwa taarifa ya tarehe 30 Juni 2023 kama Chati Namba 2 inavyoonyesha.

Chati Na 2: Ukuwaji wa Mfuko wa Faida (Juni 2023 Mpaka Juni 2024)

Ukuwaji wa Mfuko wa Faida
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. U kubwa wa Mfuko (TZS'000) 15,350 16,302 19,242 21,119 25,499
= Tham ani Halisi ya Kipande 104.9707 107.6086 110.2360 112.9776 115.8120

3. Mgawanyo wa Uwekezaji

Mgawanyo wa uwekezaji ulizingatia sera ya uwekezaji ya Mfuko. WHI kama Meneja wa Mfuko
alitumia uzoefu na weledi katika kufikia mgawanyo anuai wa rasilimali ili kupata mapato makubwa
bila kuathiri ukwasi wa Mfuko. Kwa mwaka wa fedha unachoishia tarehe 30 Juni 2024, mgawanyo
wa uwekezaji wa Mfuko ni kama inavyoonekana kwenye Chati Namba 3 hapa chini.

Chati Na 3: Mgawanyo wa Uwekezaji Mpaka Juni 2024
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Mgawanyo wa uwekezaji katika Mfuko wa Faida katika Chati Namba 3 inaonesha Mfuko
umewekeza zaidi kwenye dhamana za muda mrefu (kuanzia miaka 5 hadi 25) kwa kiasi cha
asilimia 93 (serikali asilimia 92 na makampuni asilimia 1), asilimia 4 iliwekezwa kwenye amana
za benki za muda mfupi na asilimia 3 kwenye amana za benki za muda maalumu.

Kipaumbele Katika Uwekezaji

Kiasi kikubwa cha asilimia 93 kimewezwa kwenye dhamana za muda mrefu kwa sababu zinatoa
mapato makubwa na ya uhakika. Aidha kiasi cha asilimia 4 kimewekezwa katika amana za muda
mfupi ili kukidhi mahitaji ya uendeshaji wa mfuko ikiwemo kulipa fedha kwa wawekezaji kwa
wakati pindi wanapouza vipande.

4. Faida kwa Wawekezaji

Faida kwa wawekezaji kwa mwaka wa fedha unaoishia 30 Juni 2024 ilikuwa Shilingi bilioni 2.12
sawa na ongezeke la asilimia 148 ukilinganisha na faida ya Shilingi milioni 856.52 iliyonakiliwa
Juni 2023. Faida hii ilipelekea pato halisi kwa wawekezaji kuwa asilimia 12 ikilinganishwa na
asilimia 10.2 iliyonakiliwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Aidha, faida ya asilimia
12 ni tafsiri ya ongezeko la thamani kwenye mtaji wa mwekezaji aliewekeza kwa muda wa mwaka
mmoja. Faida iliyopatikana iko sawa na maendeleo ya soko la fedha na ni kubwa kuliko kigezo
linganifu cha asilimia 9.7 (Uzani wa Wastani wa Pato la Dhamana ya Serikali ya Miaka 7).
Viwango vya pato kwa dhamana linanganifu katika soko la fedha kwa miaka miwili vinaonyeshwa
katika jedwali.

Jedwali 1: Dhamana Linanganifu Katika Soko la Fedha

Dhamana Pato kwa Mwaka Unaoishia
2023 2024
Hatifungani za Serikali za miaka 10 11.1% 12.3%
Hatifungani za Serikali za miaka 7 9.7% 9.7%
Hatifungani za Serikali za miaka 5 9.7% 10.0%
Hatifungani za Serikali za miaka 2 9.1% 11.6%
Hatifungani za Serikali za mwaka 1 6.9% 8.3%
Viwango vya amana ya akiba (saving deposit rates) 1.6% 2.8%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Mambo mengine ya kuzingatia katika kulinganisha faida za uwekezaji katika Mfuko wa Faida na
amana za mabenki:

a) Mapato yatokanayo na uwekezaji katika Mfuko wa Faida hayatozwi kodi ya zuio
(withholding tax) wakati viwango vya riba za mabenki ni kabla ya kutoa kodi ya zuio.

b) Mfuko wa Faida unaruhusu wawekezaji wake kuuza vipande vyao wakati wowote (baada
ya kumalizika Kipindi cha siku 90 tangu mwekezaji alipowekeza mara ya kwanza) hivyo
kumpa fursa mwekezaji kupata fedha pindi anapozihitaji. Aidha Mfuko unampa fursa
mwekezaji kuchagua kulipwa katika akaunti ya benki au namba ya simu iliyosajiliwa na
kuhakikiwa.

c) Hakuna gharama wakati wa kuingia (kuwekeza) na kutoka (kuuza vipande) katika Mfuko.

— & HIHTHI



d) Aina nyingine ya uwekezaji katika masoko ya fedha zina muda maalum wa ukomo wake,
uwekezaji katika Mfuko wa Faida hauna muda maalum wa ukomo.

e) Mwekezaji anaweza kutumia vipande alivyowekeza kama dhamana ya mkopo benki.

f) Aidha Mfuko unatoa suluhisho la uwekezaji kwa wastaafu, watoto, wawekezaji wa pamoja
(Joint investors) n.k.

Kwa ujumla kuwekeza kwenye Mfuko wa Faida kuna faida zaidi ya kuwa na akaunti ya amana
kwa sababu inamuongezea mwekezaji kipato kikubwa kutokana na viwango bora vya faida
vinavyotolewa na Mfuko na fursa nyingine nyingi.

5. Mwenendo wa Uchumi Tanzania

5.1 Pato la Taifa na Mfumuko wa Bei

Kigezo cha Pato Halisi la Taifa kwa mwaka 2024 kinaonyesha uchumi ulikua kwa kiwango cha
asilimia 5.6, ikilinganishwa na kiwango cha asilimia 5.1 mwaka 2023 (kama ilivyooneshwa
kwenye Chati Namba 4). Ukuaji wa uchumi mwaka 2025 unatarijia kukua kwa asilimia 6 kutokana
na jitihada za serikali zinazoendelea katika utekelezaji madhubuti wa sera za fedha na bajeti na
maboresho ya kukuza uchumi ikiwemo kukuza na kutekeleza miradi ya kimkakati hasa katika
sekta za, Kilimo, Ujenzi, usafirishaji na Madini. Aidha, kuimarika kwa mazingira ya kiuchumi
duniani kumechangia kuendelea kuimarika kwa uchumi.

Aidha mfumuko wa bei umeendelea kushuka kutoka asilimi 4.04 mwaka 2023 hadi asilimia 3.1
mwaka 2024 kama Chati Na.4 inavyoonesha. Utulivu katika mfumuko wa bei ni kutokana na
upatikanaji wa chakula cha kutosha, utekelezaji wa sera thabiti za fedha.

Chati Na 4: Mwenendo wa Ukuwaji wa Uchumi na Mfumuko wa Bei

Pato Halisi na Mfumuko wa Bei Tanzania
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Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS)

Pato la taifa linaakisi kiwango na shughuli za uchumi katika nchi. Hali imara na stahimilivu juu ya
mwenendo wa uchumi nchini ni muhimu kwa Mifuko ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na
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WHI na maeneo mengine ya uwekezaji nchini. Uchumi imara husaidia kutunza na kuimarisha
thamani ya uwekezaji na huvutia wawekezaji wa ndani na nje ya nchi.

5.2 Sekta ya Benki

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioishia tarehe 30 Juni 2024, hali ya utendaji kwa sekta ya benki
nchini imeendelea kuwa stahimilivu na yenye faida. Mifumo ya malipo kwa njia ya kidigitali nchini
lllendelea kuwa imara, Ikithibitishwa na kuwepo kwa kiwango cha juu cha miamala iliokamilika
kwa muda mfupi. Aidha, kuwepo kwa mifumo imara na thabiti kumehamasisha umma kuendelea
kuamini na kutumia mifumo kwenye huduma mbalimbali za kifedha.

Jumla ya rasilimali ziliongezeka na kufikia shilingi trilioni 60.28 mwezi Juni 2024 kutoka shilingi
trilioni 53.7 iliyonakiliwa Juni 2023 sawa na ongezeko la asilimia 12.3. hali kadhalika kiasi cha
amana kiliongezeka na kufikia shilingi trilioni 39.83 kutoka shilingi trilioni 33.7 iliyonakiliwa Juni
2023 sawa ongezeko la asilimia 18.2. Jumla ya mikopo iliyotolewa na mabenki ilifikia ilishilingi
trilioni 35.19 Juni 2024 kutoka shilingi trilioni 31.5 Juni 2023. Mwenendo wa ukuaji katika sekta
ya benki unaonyeshwa katika Chati Namba 5.

Chati Na 5: Mwenendo wa Ukuaji Sekta ya Benki

Ukuaji Sekta ya Benki
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B Rasilimal, 39.35 46.16 53.70 60.28

B Amana 28.50 3258 33.70 39.83
Mikopo 20.82 26.09 3150 35.19

Chanzo: Repoti ya Sekta ya Benki Tanzania

Ongezeko hilo linatokana na imani ya umma katika sekta ya benki, mazingiza mazuri ya kiuchumi
na mikakati mizuri ya kuhamasiha amana inayotekelezwa na mabenki na taasisi za fedha nchini.

Kuendelea kuimarika kwa sekta ya benki ni muhimu kwa uchumi na mifuko ya uwekezaji wa
pamoja na kwa ujumla ukiwemo Mfuko wa Faida. Meneja wa Mfuko amefanikiwa kuunganisha
mifumo ya WHI na Mfumo wa Malipo Serikalini (GePG), Dirisha la kuwekeza kila mwezi kupitia
mshahara (e-Wekeza) kwa Watumishi lililopo Watumishi Portal na benki ili kuwawezesha
wawekezajl kununua vipande kidigitali, hivyo kurahisisha uwekezaji mahali popote. Aidha,
wawekezaji pia wanaweza kufanya malipo ya uwekezaji mtandaoni popote Duniani kupitia kadi
za kimataifa za Visa, MasterCard na Amarican Express.
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5.3 Soko la Mitaji na Dhamana

Kwa kipindi cha mwaka wa fedha unaoishia 30 Juni 2024, soko la mitaji na dhamana limekuwa
iImara na thabiti, kwani limepelekea kuongezeka kwa ushiriki wa wawekezaji katika soko la hisa,
mitaji, dhamana na kwenye Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja. Katika kipindi hicho, benki mbili za
biashara na Mamlaka moja ya maji zilitoa hatifungani za makampuni zenye thamani ya Shilingi
bilioni 482.40. hatifungani mpya za makampuni zilizotolewa zilikuwa kama ifuatavyo:

Benki ya CRDB ilitoa Hatifungani ya Kijani ya miaka 5 kwa asilimia 10.25 kwa mwaka, Benki ya
NMB Hatifungani endelevu (sustainable bond - floating), na Hatifungani ya Kijamii ya miaka 3 kwa
asilimia 9.5% kwa mwaka, na Hatifungani ya Kijani ya Mamlaka ya Maji ya Mji wa TANGA (Tanga
Water Green Bond) ya miaka 10 kwa 13.5% kwa mwaka.

Katika kipindi hicho, Mifuko miwili ilizinduliwa ikilenga kuwekeza katika soko la hisa na dhamana
za muda mrefu. Alfa Capital Ltd ilizindua Mfuko unaozingatia Sharia unaoitwa Alpha Halal (Alpha
Halal Fund) na Mfuko wa Timiza (Timiza Fund) ulizinduliwa na Zan Securities Ltd.

Kuingia kwa wasimamizi wapya wa mifuko au dhamana mpya sokoni ni maendeleo mazuri katika
soko la fedha. Uzinduzi wa dhamana mpya sokoni huleta fursa kwa wawekezaji na kuingia kwa
wasimamizi wapya wa mifuko kutaongeza idadi ya washiriki sokoni (market players) na hivyo
kuharakisha maendeleo ya soko la fedha nchini.

Kwa ujumla, hali ya ushiriki kwenye soko la mitaji na dhamana nchini imeongezeka na moja ya
sababu kubwa ni kutokana na umma kupata uelewa kuhusu uwekezaji na matumizi ya mifumo
ya kidigitali. NI matarajio yetu kuwa hali hii itazidi kuimarika na kuongezeka zaidi. Tunatarajia
Taasisi au kampuni zingine kujiunga ili kuongeza ukwasi na ushindani sokoni jambo ambalo
litaongeza zaidi ufanisi, faida na huduma bora kwa wawekezaiji.

5.4 Dhamana za Serikali

Katika mwaka wa fedha uliomalizika Juni 2024, kiasi cha zabuni za dhamana za serikali
kilichokubaliwa kilipungua kwa kiasi cha Shilingi trilioni 1.0 (sawa na asilimia 16) hadi kufikia
Shilingi trilioni 5.4 kutoka kiasi cha Shilingi trilioni 6.4 kilichanakiliwa mwaka 2023. Hata hivyo,
mabhitaji ya dhamana za Serikali katika soko la awali yaliongezeka kwa kiasi cha Shilingi trilioni
1.3 sawa na asilimia 16 na kufikia kiasi cha Shilingi trilioni 9.5 ikilinganishwa na kiasi Shilingi
trilioni 8.2 kilichonakiliwa mwaka uliopita. Ufanisi unaonyeshwa katika Jedwali.

Jedwali 2: Dhamana za Serikali
Dhamana za Serikali 2023 2024 Mabadiliko

Sh'trilioni  Sh'trilioni  Sh'trilioni
Kiasi kilichotolewa (Amount offered)

Dhamana za muda mfupi (Treasury bills) 3.60 2.70 (0.90)
Dhamana za muda mrefu (Treasury bonds) 4.30 3.30 (1.00)
Jumla 7.90 6.00 (1.90)
Mabadiliko kwa asilimia 44% -24%

Zabuni zilizowasilishwa (Bids received)
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Dhamana za Serikali 2023 2024 Mabadiliko
Sh'trilioni  Sh'trilioni  Sh'trilioni
Dhamana za muda mfupi (Treasury bills) 3.60 4.30 0.70
Dhamana za muda mrefu (Treasury bonds) 4.60 5.20 0.60
Jumla 8.20 9.50 1.30
Mabadiliko kwa asilimia -12% 16%
Zabuni zilizofanikiwa (Successful bids)
Dhamana za muda mfupi (Treasury bills) 2.50 2.60 0.10
Dhamana za muda mrefu (Treasury bonds) 3.90 2.80 (1.10)
Jumla 6.40 5.40 (1.00)
Mabadiliko kwa asilimia 49% -16%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Kuongezeka kwa mahitaji ya dhamana za serikali kunaashiria ongezeko la uelewa wa umma juu
ya uwekezajl na akiba. Kwa hivyo, ongezeko la uelewa na ushiriki katika soko la ndani husaidia
mifuko inayosimamiwa kuongeza ukwasi na kutoa mapato ya kuvutia kwa wawekezaiji.

5.5 Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Viwango vya kubadilisha fedha kati ya Shilingi ya kitanzania na fedha za kigeni vimeendelea
kuwa stahimilivu nchini. Takwimu zinaonyesha kuwa Shilingi ilipungua thamani dhidi ya Dola ya
Marekani hadi Tsh. 2,640.0 mwezi Juni 2024 kutoka Tsh. 2,339.1 iliyorekodiwa mwezi Juni
mwaka 2023. Thamani ilipungua kwa takribani asilimia 12.9 (Tsh 300.9) mwezi Juni 2024
ukilinganisha na asilimia 1 (Tsh 23.40) mwaka 2023. Serikali kupitia Benki Kuu imechukua hatua
za kuimarisha thamani ya Shilingi ikiwemo kuzuia miamala ya Dola za Kimarekani kwa huduma
zinazotolewa nchini. Hii itapunguza mabhitaji ya fedha za kigeni na kuongeza thamani ya Shilingi.
Mwenendo unaonyeshwa katika Chati Namba 6 hapa chini.

Chati Na 6: Mwenendo wa Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Viwango vya Kubadilisha Fedha

2,700.0
2,600.0
2,500.0

2,400.0

Kimarekani

2,300.0

2,200.0

Kiwango cha Shilingi kwa Dola ya

2,100.0

2019 2020 2021 2022 2023 2024

e \/iWango vya Kubadilisha

2,300.9 2,307.9 2,310.4 2,315.7 2,339.1 2,640.0
Fedha

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania
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Ustahimilivu wa viwango vya kubadilisha fedha ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja
na Uchumi wa Tanzania kwa ujumla kwani husaidia kutunza thamani ya rasilimali ambazo
thamani yake ipo katika shilingi za kitanzania. Kwa ujumila, Mifuko inayosimamiwa na WHI inatoa
faida nzuri kwa Shilingi za Tanzania lakini inapobadilishwa hadi sarafu nyingine kama vile Dola
ya Marekani faida inaweza kuathiriwa endapo kutakuwa na kupungua kwa thamani ya shilingi ya
kitanzania katika kipindi hicho.

5.6 Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja

Kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024, mifuko ya uwekekezaji wa pamoja iliendelea
kukua ikiwa ni pamoja na rasilimiali na idadi ya mifuko iliyopo sokoni. Katika kipindi hicho, taasisi
za usimamizi wa mifuko ya uwekekezaji wa pamoja nchini zinahusisha taasisi kuu mbili
zinazosimamia jumla ya mifuko nane (8). Taasisi hizo ni; taasisi ya UTT Asset Management and
Investor Services (UTT AMIS) na taasisi ya Watumishi Housing Investments (WHI). Kwa mwaka
wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024, jumla ya rasilimali kwenye mifuko inayosimamiwa na
Taasisi hizo ni Shilingi bilioni 2,336.98 sawa na ongezeko la Shilingi bilioni 716.76 ikilinganishwa
na rasilimali za Shilingi bilioni 1,610.67 zilizonakiliwa mwaka 2023. Machanganuo wa rasilimali
unaonyeshwa katika Jedwali.

Jedwali 3: Rasilimali Katika Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja
Taasisi Mifuko Rasilimali

2023 2024 Ongezeko
Sh'bilioni Sh'bilioni Sh'bilioni
Mifuko inayosimamiwa Juni 2024

UTT AMIS 6 1,535.40 2,238.20 702.80
WHI 2 84.82 98.78 13.86
Jumia 8 1,620.22 2,336.98 716.76

Mifuko Mipya (Makadirio ya Rasilimali kulingana na Waraka wa Toleo)

Zan Securities 1 - 10.00
Alpha Capital 1 - 10.00
Jumla 2 0.00 20.00

Usimamizi wa Mifuko ya uwekezaji wa pamoja:

a) Mifuko ya uwekezaji sita (6) inayosimamiwa na UTT AMIS kwa ujumla ilikuwa na rasilimali
zipatazo Shilingi bilioni 2,238.20.

b) Mifuko ya uwekezaji miwili (2) inayosimamiwa na WHI kwa ujumla ilikuwa na rasilimal
zipatazo Shilingi bilioni 98.78. Mifuko hiyo ni Mfuko wa Uwekezaji Katika Milki (WH-REIT)
wenye rasilimali zilizoongezeka na kufikia Shilingi bilioni 72.81 kutoka Shilingi bilioni 69.27
zilizonakiliwa Juni 2023 na Mfuko wa Faida (Faida Fund) wenye rasilimali zilizofikia
Shilingi bilioni 25.97 kutoka Shilingi bilioni 15.55 zilizonakiliwa Juni 2023.
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c) Mifuko mipya miwili (2) ya uwekezaji wa pamoja imesajiliwa na kuzinduliwa kwa kipindi
kinachoishia mwezi Juni 2024. Mfuko wa Timiza (Tmiza Fund) unaosimamiwa na taasisi
ya Zan Securities Limited ulizinduliwa mwezi Mei 2024 na Mfuko wa Alpha Halal (Alpha
Halal Fund) ilizinduliwa na Global Alpha Captal Limited mwezi Juni 2024. Kwa mujibu wa
Waraka wa Toleo, mifuko hii ilipanga kupata uwekezaji wa Shilingi bilioni 10.0 kwa bei ya
Shilingi 100.0 kila kipande kwa kila Mfuko katika kipindi cha mauzo ya awali.

Vyanzo: Taarifa za Ofisi ya Taifa ya Takwimu, Banki Kuu ya Tanzania, CMSA, UTT AMIS,
Watumishi Housing Investments, Zan Securities na Alpha Capital Limited.




8. AZIMIO LA
MKUTANO MKUU

Mkutano Mkuu wa Wawekezaji wa Mfuko wa Faida unaazimia kuipokea na kuikubali Taarifa

ya Mwaka ya Mfuko wa Faida ikiwemo Taarifa ya Hesabu za Mfuko wa Faida kwa Kkipindi
kilichoishia tarehe 30 Juni 2024.
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DONDOO ZA MFUKO WA FAIDA

(TAARIFA HADI 31 MACHI 2025)

MALENGO YA MFUKO

Kukuza mtaji wa mwekezaji

- KIWANGO CHA KUWEKEZA

9@ Uwekezaji wa awali kuanzia Shilingi 10,000
~>—<—=- Uwekezaji unaofuata kuanzia Shilingi 5,000

Mfuko unalinda mtaji wa mwekezaiji.
Uwekezaji unaofuata kuanzia Shilingi 5,000.
Ukwasi wa kutosha (malipo ndani ya siku tatu
za kazi).

Vipande vinaweza kutumika kama dhamana ya

mKopo.

UKUAJI WA MFUKO

Idadi ya wawekezayji
7,553 (binafsi, watoto na taasisi)

Wastani wa faida kwa mwaka
Asilimia 13 kwa mwaka

Hatari ya uwekezaji (risk profile)
Ipo chini (low)

MWENENDO WA UKUAJI

Mwenendo wa Ukuaji wa Mfuko wa Faida

40,000
35,000
30,000
25,000
20,000

15,000

Thamani Halisi ya Mfuko Sh'Milion

Dec-23

10,00

Dec-22 Jun-23 Jun-24 Dec-24

Dec-22
13,875

100.0000

Jun-23
15,350

104.9707

Dec-23
19,242

110.236

Jun-24
25,970

115.812

Dec-24
33,492

123.1697

I Thamani Halisi ya Mfuko

= Tham ani Halisi ya Kipande

Kukuza utamaduni wa kuwekeza kidogo kidogo

//‘ MAUZO YA VIPANDE

il

l Mauzo ya awali tarehe 1 Novemba 2022

(®

Mauzo rasmi tarehe 1 January 2023

MGAWO WA MAPATO

Kila siku

KWA NINI UWEKEZE MFUKO WA FAIDA?

Sera nzuri ya uwekezaji inayohakikisha
Mfuko unatoa pato lenye ushindani sokoni.
Mfuko unagawa mapato kila siku.

Hakuna gharama za kuingia wala kutoka.
Uwekezaji unafanyika kupitia Namba ya
Malipo ya Serikali isiyobadilika.

Thamani halisi ya Mfuko
Shilingi bilioni 36.6
Bei ya kipande Shilingi 126.7312

Kigezo linganifu
Dhamana za Serikali ya miaka 7

Uwazi
Thamani ya mfuko hutangazwa kila siku

MGAWANYO WA UWEKEZAJI
===

Dhamana za Makampuni

130.0000 1%

125.0000
120.0000

115.0000 Amana za Muda Mfupi

® Amana za Muda Maalum

110.0000 ® Dhamana za Makam puni

®m Dhamana za Serikall

105.0000

Thamani Halisi ya Kipande (Sh)

Dhamana za Serikali

92%
100.0000

Mar-25
36,557

126.7312



10. TAARIFA YA MPITO YA MFUKO

WA FAIDA (INTERIM REPORT)




THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA N———
INVESTMENT
WATUMISHI HOUSING INVESTMENTS

INTERIM REPORT OF THE BOARD OF DIRECTORS OF WATUMISHI
HOUSING INVESTMENTS
FOR THE PERIOD ENDED 31°" DECEMBER 2024

FAIDA UNIT TRUST SCHEME - FAIDA FUND

‘ . N B T r— R
] II' 1 & i k

tart smal, Grow Bi

1 g

:
L - ul Y - o
. - F o 4 -
o . N ]

.-
- . N r
T . I
o o
.
£ .

Published and Submitted to CMSA
January 2025

— g LTI



INTERIM REPORT OF THE BOARD OF DIRECTORS FOR FAIDA UNIT
TRUST SCHEME FOR THE PERIOD ENDED 31°" DECEMBER 2024

Introduction

The Board of Directors of Watumishi Housing Investments (WHI) presents Faida Unit Trust
Scheme (Faida Fund) report for the period ended 31st December 2024. The Scheme which
commenced its operations on 1st November 2022 reported net income of TZS 2.12 billion on

its audited accounts for the year ended 30th June 2024. For the six month period ended 31st
December 2024 Faida Fund reported net income of TZS 1.66 billion.

Establishment and Management of the Fund

Faida Fund is a collective investment scheme formed by WHI, a government institution under
the President's Office Public Service and Good Governance (PO-PSGG) that was
incorporated on the 6th February 2013 under Cap.212. Faida Fund was established under the
Deed of Trust of Faida Fund and is regulated by Capital Markets and Securities (Collective

Investment Schemes) Regulations 1997, prescribed under Capital Markets and Securities
Act, 1994.

The Fund is managed by WHI, a Registered Fund Manager who has set up a management
structure to carry out the day-to-day operations of the Fund. The duties of the Fund Manager
are specified in Sections 4.0 of the Offer Document.

The Custodian of the Fund is CRDB Bank Plc, a commercial bank licensed to carry out
banking business under the Banking and Financial Institutions Act, 2006. The duties of the
Custodian are specified in Section 5.5 of the Offer Document.

Principal Activities and Objectives of the Fund

The principal activity of the Fund is to invest the pooled funds into a portfolio that enables both
high and low income investors to diversify risk and obtain competitive returns over the medium
and long term through capital growth.

The main objectives of the Fund are:

a) Capital Growth: The Fund gives Tanzanians an opportunity to participate in the capital
market and obtain a good return on their investment.

b) Promote Saving Culture: The Fund being an affordable financial product, empowers
Tanzanians through wide ownership of its units and encourage a culture of savings In
financial assets.

. Sale and Re-Purchase of Units of the Fund

The sale and re-purchase price is based on the prevailing Net Asset Value (NAV) per unit on
the date of sale and re-purchase without application of entry or exit loads, respectively.

Use of Proceeds

The proceeds are invested in debt and money markets instruments.



6. Risk Warning

Investment in unit trusts should be regarded as medium to long term investment. Investors
should note that investments in the Scheme are subject to market risks and the Net Asset
Value (NAV) of the Scheme may go up or down depending upon the factors and forces
affecting the securities market. Past performance does not necessarily guarantee future
performance.

7. Solvency and Liquidity

The Fund’s Statement of Financial Position at 31%' December 2024 indicates that the Fund is
capable of meeting its long-term financial obligations. In addition, Fund’s Investment Policy
ensures availability of sufficient liquidity while offering competitive returns to investors. Hence
the Fund Manager considers the Fund to be solvent.

8. The Board of Directors

Details of Directors who held office during the half year period and up to the date of this report
are as follows:

” Date of Status (Active/
N A P
S/n|Name ge |Fosition Appointment Date Resigned)
1 | Mr. Abdul-Razaq Badru 56 |Chairman 06 February 2024 |Active
2 | Dr. Irene Charles Isaka 46 |Member 6 August 2024 Active
3 | Mr. Bernard Konga 43 |Member 1 July 2016 2ROe;|49ned 0 August
4 | Mr. Masha J. Mshomba 53 |Member 4 April 2021 Active
5 | Mr. Hamad Abdallah 52 |[Member 24 February 2023 |Active
6 | Mr. Shabani S. Mande 50 [Member 30 August 2021 Active
[/ | Dr. Fred Msemwa 51 CEQ and Secretary 1 November 2013 |Active
to the Board

All the Directors are Tanzanians. This report is also available in the website: www.whi.go.{z.

Dr Fred Msemwa
Chief Executive Officer

Dated: 31°' January 2025




FAIDA UNIT TRUST SCHEME - FAIDA FUND

A

, Grow Big

Start smal

Report of financial condition of Faida Fund for the period ended 31 December 2024.
Published pursuant to Part Xlll, Section 38(1) of The Capital Markets and Securities
(Collective Investment Schemes) Regulations, 1997.

STATEMENT OF PROFIT OR LOSS AND OTHER COMPREHENSIVE INCOME FOR THE
PERIOD ENDED 31°" DECEMBER 2024

Six Months to Six Months to Twelve

31 December 31 December Months to

2024 2023 30 June 2024

TZS'000 TZS'000 TZS'000

Interest income 1,930,173 1,017,723 2,487,481

Other income 25,878 - 9,863

Total Income 1,956,051 1,017,723 2,497,344

Operating expenses (285,682) (195,807) (365,712)

Incre?se in net asset attributable 1,670,369 821.916 2,131,632
to unit holders before tax

Withholding tax expense (7,101) (3,657) (8,204)

Change in net asset attributable 1,663,268 818,25 2,123,428

to unit holders after tax
Other comprehensive income - - -
Total change in net Asset 1,663,268 818,260 2,123,428

attributable to unit holders




FAIDA UNIT TRUST SCHEME - FAIDA FUND
STATEMENT OF FINANCIAL POSITION

AS AT 31°" DECEMBER 2024
31-Dec-24 31-Dec-23 30-Jun-24
TZS'000 TZS'000 TZS'000
ASSETS
Cash and Cash Equivalents 1,020,536 2,324,182 1,399,308
Deposits with Financial Institutions 1,345,210 /45,210 /45,210
Corporate Bonds 200,000 15,500,040 200,000
Treasury Bonds 30,750,886 207,077 23,537,922
Interest Receivable 1,151,951 818,728 596,740
Total Assets 34,468,583 19,595,237 26,479,180
LIABILITIES
Accounts Payable (582,819) (319,528) (509,438)
Total Liabilities (582,819) (319,528) (509,438)
Net Assets Attributable to Unit- 33,885,765 19,275,709 25,969,742
holders
Represented by:
Unit Capital 29,242,545 17,798,892 22,989,790
Retained Earnings 2,979,952 658,558 856,524
Change in Net Assets/Profit 1,663,268 818,260 2,123,428
Total Unit Holders Equity 33,885,765 19,275,708 25,969,742
Net Asset Value per unit based on units
outstanding as at 315 December 2024,
315t December 2023 and 30" June
2024, respectively. 123.1697 110.2360 115.8120
Signed

Dr Fred Msemwa
Chief Executive Officer

Dated: 31" January 2025
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11. WALIOHUDHURIA
(KIAMBATISHO — “A”)




KIAMBATISHO “A” - WALIOHUDHURIA

Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
1 Abdallah Samizi 36 Dickson Domician Kailjanangoma
2 Agape Dsm Pre&Primary School I Ditram Mwilenga
3 Agape Mbagala Secondary School 38 Donald Nzaga Warioba
4 Akida Ramadhani Mwaimu 39 Dorah Lucas Njau
0 Allan Luka Mwaigaga 40 Dream Fm
0 Alphaxad Ndege 41 Eagt Elishadal Mwanagat
7 Amani Goodluck Kamnde 42 Eclat Allan Katemana
3 Ambrose Arbogasti Asenga 43 Edward Lazaro Mollel
9 Amina Ramadhani Haighai 44 Edwin Rugashaula Byamungu
10 Andrew John Komba 45 Elia Simon Sereka
11 Anesi Satoki Mahenge 46 Eliakimu Jairos Mwampamba
12 | Angelina Jackson Sange 47 Elirehema Nitwa Msemembo
13 | Anna Gideon Kasililika 48 Eliya Regnald Mtweve
14 Antony Ghwaru Hango 49 Emmanuel Elias Mritta
15 | Apolinary Deogratius Minja 50 Emmanuel Enock Kipole
16 Ashukuriwe Moses Kirenga 51 Esromu Mussa Malendeja
17 Baraka Rajab Baraka ¥ Evans Mathew
18 Benjamin Crispin Shirima 53 Evelyne Koku Kahatano
19 Bernadetha Faustin Lugwisha 54 Faston Faustine Katema
20 Bertha Asimwe Butogo 0O Fenick Israel Kyando
21 Binti Mwenye Ndoto Na U\{vekezaji & 56 Festo Kajela
Consolather Mpala Masanja
22 Bosco Samson Mwakyusa al Fidelis Peter Lyimo
23 Brian Kulwa Moshi 58 Flora Michael Clemence
24 Caesar Mwambani 59 Florida Cosmas Soko
25 | Calvin Pokea Urassa 60 Frank Erasmus Bitarohize
26 | Caristino Njemet 61 Frank Stephen Nsemwa
27 Christina Micah Mwakibolwa 62 Fred Matola Msemwa
28 Clement Lawrence Kamuli 63 Fredy Kisumbe
29 Consolata Mbunga 64 Frida Iborahim Masanza
30 Cosmas Silvestar Komba 65 Gabriel Peter Kamili
31 Crdb Bank Limited 66 George Cleopa Mapunjo
32 Dalton Mafole 67 George Kiegi Kasinga
33 Daniel Peter Kivuyo 68 George Marki Binde
24 Dar Es Salaam Container Terminal 59 iarald Mahasls Boma
Workers Saccos
35 Daud Venance Ibrahimu 70 Gibson Akim Kilala
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KIAMBATISHO “A” - WALIOHUDHURIA

Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
71 Godfrey Tindahenile Denis 106 | Kiduo Mgunga Mwamnyenyelwa
72 | Godwin Gabriel Rwakibarila 107 Ili?)trigpp;):ﬁ? g'riii”' wialisa-
73 Godwin Mwakimi 108 | Leocadia Pantaleo Njau
74 Goodluck Ludovick Mruma 109 | Leonard Majid Ndeka
75 Grace Madaha Machemba 110 | Leonida Efraim Kachare
76 Gwamaka Nsekela 111 | Levina Calist Chami
77 Hadija Daudi Ibrahim 112 | Lilian Ngowi
78 \H/ZSE’;; vaghein & eyt Fom 113 | Lilian Richard Mgaka
79 Hare Samwel Temba 114 | Lilian Richard Mgaka
80 Haroun Dauson Mwakibete 115 | Lucy Peter Ngwale
81 Herman Goodluck 116 | Lufungulo Kaliwa
82 Hosea Simwinga 117 | Machibya Masele Lupilli
83 Ibrahim Samatta 118 | Magdalena David Urio
84 lcash Fund 119 | Maiko Nkusa
85 | Innocent Cyprian Mmassy 120 | Malisha Nkuba Seni
36 Irene Ainekisha Jovinus 121 | Malulu Peter Malulu
37 Irene Kasanda 122 | Mariam Masoud Mahugu
38 Issa Jumanne Juma 123 | Mary Elias Moses
89 | Jacob Stephen Malisa 124 | Mary Fabian Kessy
90 Jacob Stephen Malisa & Melisa 125 | Mary John Mponda
n Mali
4 ﬁ;ﬁ&iﬁ@tﬁ Jg/tlj)bsf\l/lilisa 120 gpviangEgwaigy s
92 Jairos Yahya Fwimi 127 | Maryjane Harold Makawia
93 jzzzm \F;;egnﬁje' I\a/aghela % s 128 | Maureen Gabriel Luena
94 | Jennifer Karumuna Lwehabura 129 | Melkior Assenga
95 | Joan Thelma Rashid 130 | Michael Ngonyan
96 John Onesmo John 131 | Milembe Sosthenes Rugaiganisa
97 | Joseph Dickson Mbatta 132 | Millian Andson Ng'unda
98 | Joshua Josephat Mmari 133 | Monica Renatus Lyoba
99 Jossey Mwakasyuka 134 | Mpoki Jonas Mwakangale
100 | Jubilate Abdul Muro 135 | Mshamma Mshamma
101 | Jubilate Rogathe Shuma 136 | Munge Daud Daniel
102 | Juma Adamu Kobello 137 | Mustafa Jumanne Nyakyoma
103 | Kanchindo Rutahoile 138 | Narel Abraham
104 | Kanuty Munishi 139 | Neema Josia Kessy
105 | Kheri Muharam Mchume 140 | Nyabusu Wilson
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KIAMBATISHO "A” - WALIOHUDHURIA

Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
141 | Nyundo Bwitu Kapacho 181 | Titus Beda Azimio
142 | Pamela Silas Kipande 182 | Yared Aipetro Mrema
143 | Paskali Thobias Massawe 183 | Yared Mishely Ibrahim
144 Paskal@ Thobias Massawe & Geofrey 184

Paskall Massawe Yohana Paul Sangarya
145 | Penina Mkuchu 185 | Zaina Ramadhani Mshana
146 | Perpetua Kisamba 186 | Zaina Ramadhani Mshana
147 | Peter Rashid Mmalavi 187 | Zenobius Beda Matembo
148 | Petro Ephraim Sanga 188 | Zuberi Bakari Kimaro
149 | Philipo Deonatus Chitamwebwa
150 | Pierre Njuu Waalikwa kwa Njia ya Mtandao
151 | Pilato Fabian Chaula 1 | Abdallah Mwaking'inda
152 | Pilli Idd Mauya 2 | Abdul Mpinda
153 | Priscila Francis Ambelile 3 | Agustin Maina
154 | Prosper William Gwemella 4 | Albano Sembua
155 | Prosper William Mrema O | Albanus Njau
156 | Public Service Social Security Fund 6 | Albert Makwaya
157 | Rahim Anset Myinga /| Albert Shirima
158 | Raphael Jason Mwabuponde 8 | Allen Mlay
159 | Rehema Jared Kidindima 9 | Allen Mtui
160 | Rehema Mbaga 10 | Alphonce Bucheye
161 | Robert Athumani Mbwate 11 | Alphonce Mwageni
162 | Rome Oscar Ngupula 12 | Amalia Chami
163 | Rosemary Mahay 13 | Aman Nguku
164 | Ruth Nyaongo 14 | Amani G Kamnde
165 | Sabuni Joseph Feleshi 15 | Amani Mkola
166 | Samwel Raphael Kiremeo 16 | Ambrose Kinyisi
167 | Sekela David Mwakyusa 17 | Amedeus Bariki
168 | Seleman Emanuely Kitila 18 | Andrew Kilasi
169 | Sephania Samson Ruhanyula 19 | Angela Ramadhani
170 | Shaely Richard Onessi 20 | Angela Shangali
171 | Sheila Babu 21 | Angelina Bululu
172 | Siima Tibaijuka Ibrahim 22 | Angelina Kamuzora
173 | Stanley Severin Shayo 23 | Anna Julius
174 | Stephania Stephen 24 | Annadoreen Mushi
175 | Steven Lyayoga 29 | Anthony Ndesingo
176 | TUD Limited 26 | Aristariki Mcharo
177 | Tulalumba Lwesya 27 | Aristides Bamwenda
178 | Wilbafos Julius Kirumba 28 | Avit Temu
179 | William Steven Sabini 29 | Bahati Tenga
180 | Winfrida Wilson Tibakya 30 | Bakari Mrindoko

— & HIHTHI




KIAMBATISHO “A” - WALIOHUDHURIA

Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
31 Baraka Lutula 69 David Tabaro

32 Barakaeli Kileo 70 Davis Kyando

33 Barnabas Kamuli 71 Denis Amani

34 Bazili Mikoma {2 Dennis Kawa

35 Beatus Kessy {3 Deogratias Manga
36 Benjamin Gervas 74 Deusdedith Magoma
37 Benson Lukuta 75 Dickson Mgawe

38 Bernad Hayuma /6 Domician Mmassy
39 Bertha Mtesigwa 77 Dr. Freddie Long

40 Bilal Mnal /8 Dr. Meku

41 Bilal Mnal (Bilal Mnali) 79 Dreamchaser23’s Iphone
42 Bilal Mnali 80 Edgar Mariki

43 Blessed Faithful 31 Edigar ltambu

44 Boniventura Mwalongo 82 Edina Katalaiya

45 Bosco Samson 33 Edmund Mosha

46 Brian Bagenda 34 Edmund Rutatina
47 Brian Moshi 85 Edwin Mwangajilo
48 Bruno Msang! 86 Edwin Njuu

49 Calistus Matungwa 37 Edwin Nyaindi

50 Calvin Richard 38 Efrahim Mahenge
o1 Catherine Assenga 39 Eliakim Mayage

< ¥, Catherine Urassa 90 Eliakim Subbi

7%, Charles Mkoka 91 Elifasi Minja

54 Charles Yamo 92 Elihaki Msuya

55 Charlton Meena 93 Eliya Shola

56 Christina Kapinga 94 Elizabeth Chilongani
of Clara Paul 95 Elizabeth Daudi

58 Clemence Tarimo 96 Eluzabeth Nyema
59 | Clement Mganga 97 Elvis Chinula

60 Clement Mwambeso 98 Elvis Tosile

61 Coster Mpagike 99 Emanuel Kayange
62 Cynthia Paul 100 | Emanuel Mballa

63 Cyrus Kapinga 101 | Emanuel Sige

04 Damas Rweyemamu 102 | Emmanuel Chingo
65 Daniel Kivuyo 103 | Emmanuel J Assenga
66 Daniel Nkungu 104 | Emmanuel Kisanga
67 David Kombe 105 | Emmanuel Komba
68 David Makoko 106 | Emmanuel Lubikila
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Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
107 | Emmanuel Komba 145 | Gustaph Mgeni
108 | Emmanuel Lubikila 146 | Happiness Duncan
109 | Emmanuel Mchomba 147 | Happy Mahika

110 | Engineer (Innocent Urio) 148 | Hart Njau

111 | Erick Amos 149 | Haruna Magige
112 | Escor Tweve 150 | Heka Mapunda
113 | Ester Masigo 151 | Hilali Ngereza

114 | Esther Emanuel 152 | Hillary Pugulu

115 | Exaut Julius 153 | Hillary Pugulu (Hillary Pugulu)
116 | Ezekiel Kirama 154 | Hussain Mnzava
117 | Fadhili Mwakio 155 | Hussein Lutambi
118 | Faraja Msemwa 156 | Ibrahimu Mchenje
119 | Fayness Sichalwe 157 | Ignus Ignas

120 | Felisi Ngonyani 158 | Immaculata Kilasa
121 | Felix Byabato 159 | Immaculata Msilama
122 | Fidelis Ndigobaha 160 | Innocent Faustine
123 | Flora Hezwa 161 | Innocent Urio

124 | Fortunatus Ntakabanyula 162 | Irene Mgongo

125 | Fortune Massery 163 | Irene Soka

126 | Frank Kidodi 164 | Isaria Mwende

127 | Fredrick Kessy 165 | Ismail Masiru

128 | Freeman Lema 166 | Issa Juma

129 | Gasper Shao 167 | lvan Mtoka

130 | Geofrey Luhimbo 168 | Jackson Upio

131 | Geofrid Chikojo 169 | Jacob Mulikuza
132 | George Herman 170 | James Kimambo
133 | George Katyega 171 | James Nyello

134 | Gervas Ruzemvya 172 | Jameson Kasati
135 | Gibson Gwigiliye 173 | Jamila Zongo

136 | Gideon Katatanama 174 | Jane Gilitu

137 | Gideonamani Marress 175 | Jane Lyatuu

138 | Godfrey Mwanakatwe 176 | Japhet Namfua
139 | Goodluck Francis 177 | Japhet Simeo

140 | Goodluck Mbwambo 178 | Jasmine Buhari
141 | Goodluck Mruma 179 | Jasson Kalile Kalile
142 | Grace Lyimo 180 | Jenifa Fortunate
143 | Grace Mboya 181 | Jeremiah Lema
144 | Grey Saga 182 | Jerry Lema
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Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
183 | Jesca Chawe 221 | Melchiory Baltazary
184 | Jesca's Iphone 222 | Michael Lelo

185 | Jm Stanley 223 | Michel Sanga

186 | Joachim Swal 224 | Miriam Kanuya
187 | Joel Adamson 225 | Mohamed Hajl

188 | Jonas Bernad 226 | Mohamed Mwinjuma
189 | Jonathan Msel 227 | Moja Madenge
190 | Joseph Kimaro 228 | Mokiri Daniel

191 | Joseph Mushi 229 | Mordecal Minga
192 | Joseph Tlae 230 | Moses Mkemwa
193 | Joshua Mmari 231 | Mussa Manumbu
194 | Judith Mwanri 232 | Mussa Massawe
195 | Judith Wilson 233 | Mwidick Skilla

196 | Juliana Fredrick 234 | Nancy Njau

197 | Juliana Hezwa 235 | Nassoro Nassoro
198 | Julius Mwakihaba 236 | Natujwa Liebst
199 | Kalunde Julius 237 | Neema Abraham
200 | Kassim Salehe 238 | Neema Kayange
201 | Kelvin Mveyange 239 | Nelly Shilingl

202 | Kila Exaud 240 | Nelson Mpalala
203 | Kitundu Mwalimu 241 | Nipael Mkiramweni
204 | Kokubanza Timanywa 242 | Onesmo Mathew
205 | Ladislaus Mkenda 243 | Orester Kilyenyi
206 | Laurent Simon 244 | Oswald Urassa
207 | Lidya Mgeni 245 | Pamela Kimario
208 | Lilian Nyombi 246 | Paskazia Bulugu
209 | Lisaprecious Mickdadi 247 | Patric M

210 | Louis Kiwale 248 | Patricia Majule

211 | Lucina Massawe 249 | Patrick Kabadi

212 | Macrina Nchimbi 250 | Patrick Massawe
213 | Malisha Seni-- 251 | Patrick Mkai

214 | Maria Changamike 252 | Paul

215 | Mariana Mbawala 253 | Paul Masanja

216 | Martha Tesha 254 | Pendo Meela

217 | Martin Rubamba 255 | Peter Jude

218 | Mary Mlau 256 | Peter Mmalavi

219 | Masalu James 257 | Petro Kanyika

220 | Masumbuko Ndwike 258 | Purity Ricky
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Na. | Jina La Mwekezaji Na. | Jina La Mwekezaji
259 | Rachel Mwakatika 297 | Stephanie Shambwe
260 | Rachel Sulwa 298 | Stephen Bgoya

261 | Ramadhan Mburu 299 | Stephen Kirama

262 | Ramadhani Zaidi 300 | Stephen Mnkande
263 | Raphael Lohay 301 | Stephen Safe

264 | Raphael Mwabuponde 302 | Stephene John Tundulilo
2065 | Raphael Shempemba 303 | Studio Agm

266 | Rayson Rwegoshora 304 | Subirah Mwamaso
267 | Rebeca H 305 | Suzana Lushiku

268 | Regina Kisheo 306 | Tabitha Kintingu

269 | Rehema Gemela 307 | Theodore lhucha
270 | Remigius Valentino 308 | Theress Shempemba
271 | Richard Dalali 309 | Tibris Mlole

272 | Richard Njau 310 | Timothew Ngasu
273 | Robert Kyomo 311 | Tresphory Zumba
274 | Rodrick Lwakatare 312 | Tulla Butson

275 | Roman Denis 313 | Ussi Hamz

276 | Ruth Mariki 314 | Valentine Bunoge
277 | Ruthbrenda Exaud 315 | Vedastus Bihemo
278 | Salum Faru 316 | Venance Bwanduruko
279 | Samiety Atieno 317 | Venance Ntandu

280 | Samuel Chipindula 318 | Veronica Lujuo

281 | Samwel Abdallah 319 | Victor Gabriel

282 | Samwel Abdallah 320 | Victor Gabriel

283 | Samwel Haule 321 | Victoria Rimisho

284 | Samwel Mlay 322 | Victoria Soka

285 | Sandra Sillas 323 | Vincent Msaki

286 | Sara Kweka 324 | Wande Wilson

287 | Sarah Mawere 325 | Wilfred Kitelenya
288 | Saulo Sarungi 326 | Yephta Pallangyo
289 | Selva Majaliwa 327 | Yeromin Mlacha

290 | Shaban Mchomvu 328 | Yohana Ntemi

291 | Shadrack Nyaulingo 329 | Yudas Ndungile

292 | Shash Shash 330 | Yusuph Masebo

293 | Shubert Mugenyi 331 | Yusuph Shayo

294 | Sibastian Sibastian 332 | Zahra Mazoya

295 | Simon Ernest 333 | Zahra Suleiman

296 | Stanley Chezue 334 | Zuhura Abdulrahman
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Watumishi Housing Investments (WHI)
6th Floor, Golden Jubilee Towers, Ohio, street Dar es Salaam
P.O.BOX 5119, 11481 Dar Es Salaam. Tanzania
Tel: +255 22 2922211 | Fax: +255 22 2922221
E-mail: info@whi.go.tz / wekeza@whi.go.tz | Website: www.whi.go.tz
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